അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ അയൽരാജ്യങ്ങളിലെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാർ ടെഹ്‌റാനിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ അയൽരാജ്യങ്ങളിലെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ യോഗം സമീപഭാവിയിൽ ടെഹ്‌റാനിൽ നടത്തുമെന്ന് ഇറാനിയൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പശ്ചിമേഷ്യ വകുപ്പിന്റെ അസിസ്റ്റന്റ് മന്ത്രിയും ജനറൽ ഡയറക്ടറുമായ സെയ്ദ് റസൂൽ മൗസവി അറിയിച്ചു.

“അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ മാറ്റങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കാനും അതിന്റെ ഭാവിയെ സ്വാധീനിക്കാനും ഗണ്യമായ നയതന്ത്ര ചലനാത്മകതയുണ്ട്; വിവിധ രാജ്യങ്ങൾ അവരുടെ നയതന്ത്രം വ്യത്യസ്ത രീതികളിൽ പിന്തുടരുന്നു, ”മൗസവി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ ഭാവി അയൽക്കാരുമായുള്ള പ്രാദേശിക സഹകരണത്തിലാണ്, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ അയൽരാജ്യങ്ങളിലെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ ആദ്യ ഓൺലൈൻ മീറ്റിംഗ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ടെഹ്‌റാനിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചതായി ഇറാൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് സയീദ് ഖത്തീബ്സാദെ പറഞ്ഞു.

മീറ്റിംഗ് നടത്തുന്നത് അജണ്ടയിലാണ്; എന്നിരുന്നാലും, ഇത് എപ്പോൾ നടത്തുമെന്ന് വ്യക്തമല്ല, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇറാന്റെ നിർദ്ദേശമനുസരിച്ച് റഷ്യൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി യോഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് ഖത്തീബ്സാദെ പറയുന്നു.

നേരത്തെ, ഇസ്ലാമാബാദ് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ച അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ അയൽരാജ്യങ്ങളിലെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ മീറ്റിംഗ് ഓൺലൈനിൽ നടത്തിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment