പാക്കിസ്താനിലേക്ക് കുടിയേറിയ മുസ്ലീങ്ങൾക്ക് അവിടെ ബഹുമാനമില്ല: മോഹൻ ഭാഗവത്

ന്യൂഡൽഹി: എല്ലാ ഇന്ത്യക്കാരുടെയും പൂർവ്വികർ ഒരുപോലെയാണെന്നും പാക്കിസ്താനിലേക്ക് കുടിയേറിയ മുസ്ലീങ്ങൾക്ക് ആ രാജ്യത്ത് ബഹുമാനമില്ലെന്നും രാഷ്ട്രീയ സ്വയം സേവക് സംഘ് (ആർഎസ്) തലവൻ മോഹൻ ഭാഗവത് ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു. ‘വീർ സവർക്കർ: വിഭജനത്തെ തടയാൻ കഴിയാവുന്ന മനുഷ്യൻ’ എന്ന പുസ്തകത്തിന്റെ പ്രകാശന ചടങ്ങിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ഭഗവത്. ഇന്ത്യയുടെ ലിബറൽ മൂല്യങ്ങൾ ഹിന്ദുമതത്തിന്റെ സംസ്കാരമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“വിഭജനത്തിനു ശേഷം, പാക്കിസ്താനിലേക്ക് കുടിയേറിയ മുസ്ലീങ്ങൾക്ക് അവിടെ ബഹുമാനമില്ല. ഇന്ത്യയിൽ ഒരു ലിബറൽ സംസ്കാരമുണ്ട്. അതാണ് നമ്മുടെ സാംസ്കാരിക പൈതൃകം. ഈ സംസ്കാരം നമ്മെ ഒന്നിപ്പിക്കുന്നു. ഇതാണ് ഹിന്ദുമതത്തിന്റെ സംസ്കാരം. കാവി പതാക എങ്ങനെയാണെന്ന് സവർക്കർ എഴുതിയിരുന്നു. ബ്രിട്ടീഷ് ഭരണത്തിനെതിരെ ഹിന്ദുരാജയും നവാബിന്റെ പച്ച പതാകയും ഒരുമിച്ച് നിന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വ്യത്യസ്ത ഹിന്ദു സ്വത്വങ്ങൾക്കിടയിലും “ഹിന്ദു ദേശീയത” ഐക്യം ആണെന്ന് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞ ഭഗവത്, ബ്രിട്ടീഷുകാർക്ക് വിഭജനം സൃഷ്ടിച്ച് മാത്രമേ ഇന്ത്യ ഭരിക്കാനാകൂ എന്ന് സവർക്കർ മനസ്സിലാക്കി. അതിന്റെ ഫലമായി അവർ തീവ്രവാദത്തിന് ഊർജ്ജം പകരാൻ പ്രവർത്തിച്ചു.

“സർ സയ്യിദ് അഹമ്മദ് ഖാൻ താൻ ഭാരത് മായുടെ മകനാണെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു. ചരിത്രത്തിൽ, ഒരു വശത്ത് ദാരാ ഷിക്കോയും അക്ബറും ഉണ്ടായിരുന്നപ്പോൾ മറുവശത്ത് ഔറംഗസേബ് ആഖ്യാനത്തെ വിപരീതമാക്കി. ദാരാ ഷിക്കോ, ഹക്കിം ഖാൻ സുർ, ഹസൻ ഖാൻ മേവതി, ഇബ്രാഹിം ഖാൻ ഗാർഡി, അഷ്ഫാക്കുള്ള ഖാൻ തുടങ്ങിയ പേരുകൾ അനുസ്മരിക്കപ്പെടണം,” ഭഗവത് പറഞ്ഞു.

പുസ്തകത്തിന്റെ പ്രകാശന വേളയിൽ കേന്ദ്ര പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗ്, പർഷോത്തം രൂപാല, ജനറൽ (റിട്ട) വി കെ സിംഗ് തുടങ്ങിയവരും പങ്കെടുത്തു. സെപ്റ്റംബറിൽ, പൂനെയിൽ സംഘടിപ്പിച്ച ഒരു പരിപാടിയിൽ സംസാരിക്കവെ, ഭഗവത് പറഞ്ഞത് മുസ്ലീങ്ങൾക്കും ഹിന്ദുവിനും ഒരേ പൂർവ്വികരാണെന്നും ഓരോ ഇന്ത്യൻ പൗരനും ഹിന്ദുവാണെന്നുമാണ്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment