ഒന്നിനും ഒരു കുറവുമില്ല; കൽക്കരി പ്രതിസന്ധിയുടെ റിപ്പോർട്ടുകൾ അടിസ്ഥാനരഹിതം: ധനമന്ത്രി സീതാരാമൻ

ന്യൂഡല്‍ഹി: രാജ്യത്ത് നിലനിൽക്കുന്ന കൽക്കരി ക്ഷാമം സംബന്ധിച്ച റിപ്പോർട്ടുകൾക്കിടയിൽ, ധനമന്ത്രി നിർമ്മലാ സീതാരാമൻ ഒന്നിനും കുറവൊന്നുമില്ലെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ തികച്ചും അടിസ്ഥാനരഹിതമെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇന്ത്യ ഒരു വൈദ്യുതി മിച്ച രാജ്യമാണെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

കൽക്കരി ക്ഷാമം, മറ്റ് സാധനങ്ങളുടെ അഭാവം എന്നിവ ഊര്‍ജ്ജ വിതരണത്തില്‍ പെട്ടെന്നുള്ള വിടവിന് ഇടയാക്കുമെന്ന് വൈദ്യുതി മന്ത്രി ആർ കെ സിംഗ് രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ് പ്രസ്താവന നടത്തിയതായി സീതാരാമൻ പറഞ്ഞു.

“തികച്ചും അടിസ്ഥാനരഹിതം! ഒന്നിനും ഒരു കുറവുമില്ല. മന്ത്രിയുടെ പ്രസ്താവന അടിസ്ഥാനരഹിതമാണ്. ഓരോ വൈദ്യുതി ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന കേന്ദ്രങ്ങളിലും അടുത്ത നാല് ദിവസത്തെ സ്റ്റോക്ക് ലഭ്യമാണ്, വിതരണ ശൃംഖല ഒട്ടും തകർന്നിട്ടില്ല,” സീതാരാമൻ ചൊവ്വാഴ്ച ഹാർവാർഡ് കെന്നഡി സ്കൂളിൽ പറഞ്ഞു.

മൊസ്സാവർ-റഹ്മാനി സെന്റർ ഫോർ ബിസിനസ് ആന്റ് ഗവൺമെന്റ് സംഘടിപ്പിച്ച സം‌വാദത്തില്‍, സീതാരാമനോട് ഹാർവാർഡ് പ്രൊഫസർ ലോറൻസ് സമ്മർസ് ഊജ്ജ ക്ഷാമത്തെക്കുറിച്ചും ഇന്ത്യയിലെ കൽക്കരി സംഭരണത്തെ കുറിച്ചുള്ള റിപ്പോർട്ടുകളെക്കുറിച്ചും ചോദിച്ചപ്പോഴാണ് മന്ത്രി സീതാരാമന്‍ മറുപടി പറഞ്ഞത്.

“ലഭ്യതക്കുറവിന് കാരണമായേക്കാവുന്ന കുറവുകളൊന്നും ഉണ്ടാകില്ല. ഇന്ത്യ ഇപ്പോൾ ഒരു വൈദ്യുതി മിച്ച രാജ്യമാണ്,” സീതാരാമന്‍ പറഞ്ഞു.

“ഇന്ത്യയ്ക്ക് എന്ത് ഊര്‍ജ്ജമാണ് ലഭ്യമാകുന്നതെന്നും, ഫോസിൽ ഇന്ധനത്തെ എത്രമാത്രം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണെന്നും പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്നവയിൽ നിന്ന് എത്രമാത്രം ലഭിക്കുന്നുവെന്നും അറിയാൻ ഞങ്ങൾ നല്ല അളവിലുള്ള റിസ്കുകൾ എടുക്കുന്നുണ്ട്,” മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 നെതിരായ ഇന്ത്യയിലെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പിലും ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ എങ്ങനെയാണ് ഒരു ബില്യൺ ഡോസുകൾ നൽകുന്നതെന്നും അവര്‍ വിശദീകരിച്ചു. പതിറ്റാണ്ടുകളായി, ഗ്രാമീണ തലത്തിലും പ്രാഥമികാരോഗ്യത്തിലും ഇന്ത്യ സ്ഥിരമായി ആരോഗ്യപരിപാലനം കെട്ടിപ്പടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് സീതാരാമൻ പറഞ്ഞു. ആ പ്രദേശങ്ങളിലെ രോഗികൾക്ക് നൽകേണ്ട അടിസ്ഥാന പ്രാഥമിക പരിചരണത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന ആവശ്യകതകൾ പരിപാലിക്കുന്നുമുണ്ടെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

“ഈ കേന്ദ്രങ്ങൾ വർഷങ്ങളായി നവജാത ശിശുക്കൾക്കുള്ള കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ഏറ്റെടുത്തിട്ടുണ്ട്. പോളിയോ വ്യാപനം തടയുന്നതിൽ ഇന്ത്യ വളരെയധികം മുന്നോട്ടു പോയിട്ടുണ്ട്. വർഷങ്ങളായി, ആനുകാലിക മലേറിയ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു പ്രത്യേക പ്രദേശത്തെ രോഗികൾക്ക് ഡോക്ടർമാർ നൽകുന്ന സീസണൽ അസുഖങ്ങൾ വലിയ പകർച്ചവ്യാധി-അനുപാതത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാനും അവരെ ചികിത്സിക്കാനും ഇന്ത്യയ്ക്ക് ശേഷി നൽകി,” അവര്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment