വിദേശ നേതാക്കള്‍ക്ക് നല്‍കാനുള്ള സമ്മാനങ്ങൾ ട്രം‌പിന്റെ സഹായികള്‍ കൈവശപ്പെടുത്തിയോ എന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് അന്വേഷിക്കുന്നു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ചില സഹായികൾ വിദേശ നേതാക്കള്‍ക്ക് നൽകാനുള്ള സമ്മാനങ്ങൾ കൈവശപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടോ എന്നറിയാൻ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് സെവൻ (ജി -7) ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന നേതാക്കൾക്കായി ഉദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ഡോളർ മൂല്യമുള്ള ഗിഫ്റ്റ് ബാഗുകൾ അവർ കൈവശപ്പെടുത്തിയോ എന്നറിയാൻ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫീസ് ഇൻസ്പെക്ടർ ജനറലിന്റെ റിപ്പോർട്ട് ലഭിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

യുഎസ് സർക്കാർ ജീവനക്കാർക്ക് ലഭിച്ച ചില സമ്മാനങ്ങൾ കൃത്യമായി വിതരണം ചെയ്തില്ലെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട് ഏജൻസി ഗൗരവമായി കാണുന്നു. ഈ സമ്മാനങ്ങൾ അമേരിക്കൻ ജനതയുടെ സ്വത്താണ്, അത് കൃത്യമായി കണക്കാക്കണമെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ട്രംപിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള വൈറ്റ് ഹൗസ് കഴിഞ്ഞ വർഷം ജൂണിൽ ക്യാമ്പ് ഡേവിഡിൽ നടക്കേണ്ടിയിരുന്ന G7 ഉച്ചകോടി റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. പരിപാടിക്ക് ക്ഷണിക്കപ്പെട്ടവർക്കുള്ള പോർട്ട്ഫോളിയോകൾ, പ്യൂവർ ട്രേകൾ, മാർബിൾ ട്രിങ്കറ്റ് ബോക്സുകൾ എന്നിവ ട്രം‌പിന്റെ ചില സഹായികള്‍ എടുക്കാന്‍ അനുവദിച്ചു. എന്നാല്‍, ചില സമ്മാനങ്ങൾ കണക്കിൽ പെടുന്നില്ല. ട്രം‌പിന്റെ സഹായികള്‍ അവ കൊണ്ടുപോയെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങളും പരന്നു.

“ആ ഉത്തരവാദിത്തം മനസ്സിൽ വെച്ചുകൊണ്ട്, ഫെഡറൽ രജിസ്റ്ററിൽ ആവശ്യമായ റിപ്പോർട്ടുകൾ ഫയൽ ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് ആവശ്യമായ വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിക്കുകയാണ് ഞങ്ങളിപ്പോള്‍. ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ടിൽ ഞങ്ങൾ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, കണക്കിൽപ്പെടാത്ത സമ്മാനങ്ങൾ എവിടെയാണെന്നും അവ അപ്രത്യക്ഷമാകാൻ കാരണമായ സാഹചര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചും ഞങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുകയാണ്,” വക്താവ് സൂചിപ്പിച്ചു.

ട്രംപ് ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന 2022 – 2024 തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾക്ക് മുന്നോടിയായി മുൻ പ്രസിഡന്റും നിലവിലെ പ്രസിഡന്റുമായ ജോ ബൈഡനും തമ്മിലുള്ള ഏറ്റുമുട്ടൽ മൂര്‍ഛിക്കുന്നതിനിടെയാണ് അന്വേഷണം പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് തന്റെ ഡെമോക്രാറ്റിക് എതിരാളിയായ ഇപ്പോഴത്തെ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനോട് പരാജയപ്പെട്ട ശേഷം തന്റെ 2024 പ്രചാരണം ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞെന്ന് പലരും വിശ്വസിക്കുന്നു.

അന്നുമുതൽ, തോൽവി സമ്മതിക്കാൻ ട്രം‌പ് വിസമ്മതിക്കുകയും തന്റെ തോൽവിയെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വഞ്ചനയായി ചിത്രീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാല്‍, ട്രം‌പിന്റെ എല്ലാ ആരോപണങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഹര്‍ജി യു എസ് കോടതികള്‍ തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment