ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നതും ദയാഹർജി നൽകുന്നതും തമ്മിൽ വ്യത്യാസമുണ്ട്; ഒവൈസിയുടെ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരെ ആര്‍ എസ് എസ്

ന്യൂഡല്‍ഹി: വിനായക് ദാമോദർ സവർക്കറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗിന്റെ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരെ പ്രതികരിച്ച ഒവൈസിക്കെതിരെ പ്രതിരോധവുമായി ആര്‍ എസ് എസും രംഗത്തെത്തി. ക്ഷമാപണവും ദയാഹർജിയും തമ്മിൽ വ്യത്യാസമുണ്ടെന്നാണ് രാഷ്ട്രീയ സ്വയംസേവക സംഘത്തിന്റെ നേതാക്കള്‍ പറഞ്ഞത്.

മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ അഭ്യർത്ഥനപ്രകാരമാണ് സവർക്കർ ബ്രിട്ടീഷുകാർക്ക് ദയാഹർജി എഴുതിക്കൊടുത്തതെന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച ഒരു പരിപാടിയിൽ രാജ്നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞിരുന്നു. ഈ പ്രസ്താവനക്കെതിരെ, മഹാത്മാഗാന്ധിയെ ബിജെപി ഉടൻ മാറ്റുമെന്നും സവർക്കറെ രാഷ്ട്രപിതാവായി പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും എഐഎംഐഎം തലവൻ അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസി പരിഹസിച്ചതാണ് ആര്‍ എസ് എസ് നേതൃത്വത്തെ ചൊടിപ്പിച്ചത്. “ഒവൈസിയുടെ ചിന്ത എന്താണെന്ന് അറിയില്ല, പക്ഷേ ഞങ്ങൾക്ക് ഇവിടെ പിതാക്കളുണ്ട്” ആര്‍ എസ് എസ് നേതൃത്വം പ്രതികരിച്ചത്.

ഒവൈസി ഒരു ചരിത്രകാരനല്ലെന്നും ചരിത്രകാരനായി ആരും പരിഗണിച്ചിട്ടില്ലെന്നുമാണ് വിഷയത്തോടെ പ്രതികരിച്ച അഖിലേന്ത്യാ ചരിത്ര ആന്തോളജിയുടെ ഓർഗനൈസേഷൻ മന്ത്രി ബാല്‍മുകുന്ദ് പറഞ്ഞത്. ഒവൈസി ചരിത്ര വിഷയത്തിൽ ഇടപെടരുത്, രാഷ്ട്രീയം കളിച്ചാല്‍ മതിയെന്നും ബാല്‍മുകുന്ദ് പറഞ്ഞു.

ജയിലിൽ എല്ലാവര്‍ക്കും ദയാഹർജി നൽകാൻ അവകാശമുണ്ട്. ദീർഘകാലം ജയിലിൽ കിടന്ന് പീഡനങ്ങൾ സഹിച്ച സവർക്കർക്ക് ജയിലിൽ കിടന്നുകൊണ്ട് ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്ന് തോന്നി. അതോടൊപ്പം ഗാന്ധിജിയുടെ സന്ദേശവും അദ്ദേഹത്തിന് ഓര്‍മ്മയുണ്ടായിരുന്നു. കാരുണ്യത്തിനായി അപേക്ഷിക്കാൻ എല്ലാ തടവുകാർക്കും അവകാശമുണ്ടെന്നും അതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സവർക്കർ പുറത്തുവന്ന് രാജ്യത്തിന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനായി സത്യഗ്രഹം നടത്തണമെന്നും ഗാന്ധിജി പറഞ്ഞിരുന്നു.

സ്വാതന്ത്ര്യാനന്തരം വീർ സവർക്കറെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു പ്രചാരണം ആരംഭിച്ചതായി മോഹൻ ഭാഗവത് പറഞ്ഞു.
“സവർക്കർ തന്റെ മോചനത്തിനായി ഒരു കത്തെഴുതിയെന്നു മാത്രമല്ല പോർട്ട് ബ്ലെയർ ജയിലിലെ എല്ലാ തടവുകാരെയും മോചിപ്പിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഒരു കത്തെഴുതിയിരുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പക്ഷെ, അക്കാലത്തെ ചരിത്രകാരന്മാരും സർക്കാരുകളും സവര്‍ക്കറെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്താനാണ് ശ്രമിച്ചത്,” ഭാഗവത് പറഞ്ഞു.

ലക്ഷദ്വീപിലെ മുസ്ലീങ്ങളുടെ രാജ്യസ്‌നേഹത്തെക്കുറിച്ച് ആർക്കും സംശയിക്കാനാവില്ലെന്ന് പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment