ഷാർജ അന്താരാഷ്ട്ര പുസ്തകോത്സവത്തിന് ഒരുങ്ങുന്നു; 83 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 1559 പ്രസാധകർ പങ്കെടുക്കും

40 -ാമത് ഷാർജ അന്താരാഷ്ട്ര പുസ്തകമേളയുടെ (SIBF) ഒരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി ഷാർജ ബുക്ക് അതോറിറ്റി ചെയർമാൻ അഹമ്മദ് റുക്കാദ് അൽ അമിരി പറഞ്ഞു.

ഷാർജയിലെ അൽ താവൂണിലെ എക്സ്പോ സെന്ററിൽ നവംബർ 3 മുതൽ 13 വരെ ‘ഇതാ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പുസ്തകം’ എന്ന വിഷയത്തിൽ പുസ്തകമേള നടക്കും. ഷെയ്ഖ് ഡോ. അബ്ദുള്ള ബിൻ അബ്ദുൽ അസീസ്, യുഎഇ സുപ്രീം കൗൺസിൽ അംഗവും ഷാർജ ഭരണാധികാരിയും. സുൽത്താൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് അൽ ഖാസിമിയുടെ രക്ഷാകർതൃത്വത്തിലാണ് മേള. ഷാർജയിലെ ബൈത്തുൽ ഹിക്മയിലെ ഹൗസ് ഓഫ് വിസ്ഡോമിൽ ബുധനാഴ്ച നടത്തിയ പത്രസമ്മേളനത്തിലാണ് അഹമ്മദ് റുക്കാദ് അൽ അമിരി ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

ഇത്തവണ ആതിഥേയ രാജ്യം സ്പെയിനാണ്. ഈ വർഷത്തെ സാഹിത്യത്തിനുള്ള നൊബേൽ സമ്മാന ജേതാവ് ടാൻസാനിയൻ എഴുത്തുകാരൻ അബ്ദുർ റസാഖ് ഗുർനയാണ്. അമേരിക്കൻ എഴുത്തുകാരനായ ക്രിസ് ഗാർഡ്നർ, ജ്ഞാനപീഠം ജേതാവ് അമിതാവ് ഘോഷ്, ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ലോക സഞ്ചാര എഴുത്തുകാരൻ കേരള ഗവ. ആസൂത്രണ സമിതി അംഗം സന്തോഷ് ജോർജ് കുളങ്ങരയും പങ്കെടുക്കും.

ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് വരുന്നവരുടെ കൂടുതൽ പേരുകൾ വരും ദിവസങ്ങളിൽ പ്രഖ്യാപിക്കും. 11 ദിവസത്തെ മേളയിൽ പുസ്തക പ്രകാശനം, വിവിധ വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ, അഭിമുഖങ്ങൾ, കച്ചേരികൾ, സ്റ്റേജ് ഷോകൾ, വിവിധ സാംസ്കാരിക പരിപാടികൾ എന്നിവയും നടക്കും.

എഴുത്തുകാരും വിവിധ കലാകാരന്മാരും പ്രസാധകരും മേളയിൽ ഒത്തുകൂടും. 2020-ല്‍ മേളയിലെ മിക്ക ചർച്ചകളും ഓൺലൈനിലായിരുന്നു. ഓൺലൈനിലും അതിഥികൾ പങ്കെടുത്തു. മേളയിൽ ഇന്ത്യ ഉൾപ്പെടെ 81 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 1559 പ്രസാധകർ പങ്കെടുക്കും. മലയാളം ഉൾപ്പെടെ 83 പ്രസാധകർ പങ്കെടുക്കും. മിക്ക പ്രസാധകരും ഈജിപ്തിൽ നിന്നാണ് എത്തുന്നത് (293).

യുഎഇയിൽ നിന്ന് 240 പ്രസാധകർ ഉണ്ടാകും. മറ്റുള്ളവ ബ്രിട്ടൻ 132, ലെബനൻ 111. ഇത്തവണ പല പുതിയ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും പ്രസാധകർ വരുന്നു. ടാൻസാനിയ, അൾജീരിയ, കൊളംബിയ, കാമറൂൺ, സുഡാൻ എന്നിവയുൾപ്പെടെ 10 പുതിയ രാജ്യങ്ങൾ മേളയിൽ പങ്കെടുക്കും. വെള്ളിയാഴ്ച ഒഴികെ രാവിലെ 10 മുതൽ രാത്രി 10 വരെയാണ് പുസ്തകമേള.

വെള്ളിയാഴ്ചകളിൽ വൈകുന്നേരം 4 മുതൽ രാത്രി 10 വരെ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് പ്രവേശനം സൗജന്യമാണ്. ബിസിനസ്സ് സന്ദർശകർക്കും പ്രസാധകർക്കും ഗവേഷകർക്കും സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ലൈബ്രറികൾക്കും രാവിലെ 9 മുതൽ രാത്രി 10 വരെ പ്രവേശനം ലഭ്യമാണ്. സന്ദർശകർ https://www.sibf.com ൽ ഓൺലൈനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം.

കോവിഡിനെ തുടർന്ന് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയതിനാൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം റൈറ്റേഴ്സ് ഫോറം ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. മലയാളം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഇന്ത്യൻ പുസ്തകങ്ങളുടെ പ്രകാശനത്തിനുള്ള വേദിയാണ് റൈറ്റേഴ്സ് ഫോറം. കഴിഞ്ഞ വർഷം റൈറ്റേഴ്സ് ഫോറത്തിന്റെ അഭാവത്തിൽ, മിക്കതും സ്റ്റാളുകൾക്ക് മുന്നിൽ റിലീസ് ചെയ്തു. 130 പുസ്തകങ്ങൾ ഇത്തവണ പ്രകാശനം ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. പതിവുപോലെ, പ്രസിദ്ധരായ എഴുത്തുകാരുടെ നിരവധി പുസ്തകങ്ങളുമായി പ്രസാധകർ എത്തിച്ചേരും.

പുസ്തകമേളയ്ക്ക് മുമ്പ് ഒക്ടോബർ 31 മുതൽ നവംബർ 2 വരെ പ്രസാധക സമ്മേളനം നടക്കും. 520-ഓളം പ്രസാധകര്‍ പങ്കെടുക്കും. ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര പ്രസിദ്ധീകരണ സംഘടനയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മൂന്ന് ദിവസത്തെ കോൺഫറൻസാണ് സമ്മേളനം. പ്രസാധകർ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടും. പുസ്തകം വിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അവകാശങ്ങൾ കൈമാറും. 8 -ാമത് ഷാർജ ഇന്റർനാഷണൽ ലൈബ്രറി കോൺഫറൻസ് നവംബർ 9 മുതൽ 11 വരെ നടക്കും. ലൈബ്രേറിയൻമാരും ലൈബ്രറി പ്രൊഫഷണലുകളും പ്രഭാഷകരും പങ്കെടുക്കും.

പുസ്തകോത്സവം ജനറൽ കോഓർഡിനേറ്റർ കൗല: അൽ മുജൈനി, സ്പെയിനിലെ യുഎഇ അംബാസഡർ ലിനിഗോ ഡി പ്ലാസിയോ എക്സ്പാന, ഷാർജ പോലീസ് ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് ബ്രിഗേഡിയർ ജനറൽ അഹമ്മദ് സയീദ് അൽ നൗര്‍, ഷാർജ ടിവി/റേഡിയോ ഡയറക്ടർ ജനറൽ അബ്ദുൾ അസീസ് തരിയം, ഡോ. മുഹമ്മദ് ഹസ്സൻ ഖലാഫ് തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment