അടുത്ത മാസം മുതൽ കോവിഡ് വാക്സിന്‍ സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ള വിദേശ പൗരന്മാർക്ക് അമേരിക്കയില്‍ പ്രവേശിക്കാം

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അനിവാര്യമല്ലാത്ത യാത്രക്കാർക്കുള്ള യുഎസ് അതിർത്തി അടയ്ക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുകയും അടുത്ത മാസം മുതൽ കോവിഡ് -19 ന് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് എടുത്ത എല്ലാ വിദേശികൾക്കും അതിർത്തികൾ തുറക്കുകയും ചെയ്യും.

മെക്സിക്കോയിൽ നിന്നും കാനഡയിൽ നിന്നും കരയിലൂടെയും കടലിലൂടെയുമുള്ള പ്രവേശനം ഉൾപ്പെടെ അടുത്ത മാസം മുതൽ കോവിഡ് -19 പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് എടുത്ത എല്ലാ വിദേശികളെയും പ്രവേശിപ്പിക്കുമെന്ന് യുഎസ് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് 13-ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. കോവിഡ് -19 പടർന്ന് കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷവും ഏഴ് മാസവും, മെക്സിക്കോയിൽ നിന്നും കാനഡയിൽ നിന്നുമുള്ള കാർ, റെയിൽ, കപ്പൽ വഴിയുള്ള പ്രവേശനം അമേരിക്ക കർശനമായി നിയന്ത്രിച്ചിരുന്നു.

സുരക്ഷിതവും സുസ്ഥിരവുമായ രീതിയിൽ സാധാരണ യാത്ര പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ സന്തുഷ്ടരാണെന്ന് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി സെക്രട്ടറി അലജാൻഡ്രോ മല്ലോർകാസ് പറഞ്ഞു.

അടുത്ത വർഷം ജനുവരി പകുതി മുതൽ, ചരക്ക് ട്രക്ക് ഡ്രൈവർമാർ പോലുള്ള അത്യാവശ്യ പ്രവേശന ആവശ്യങ്ങളുള്ള വിദേശികൾക്ക് രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് എടുത്തിരിക്കണം.

യുഎസ് കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് ബോർഡർ പ്രൊട്ടക്ഷൻ (സിബിപി) സാധാരണ നടപടിക്രമങ്ങൾക്കനുസൃതമായി പ്രവേശന സമയത്ത് തങ്ങൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് നിയമപരമായ രേഖകള്‍ തെളിയിക്കണം. ഫൈസർ, മോഡേണ, ജാൻസെൻ (ജോൺസൺ ആൻഡ് ജോൺസൺ അനുബന്ധം) പോലുള്ള അമേരിക്കയിൽ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട വാക്സിനുകളും, അമേരിക്കയിൽ അംഗീകരിക്കാത്തതും എന്നാൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (WHO) അംഗീകരിച്ച വാക്സിനുകളും, ആസ്ട്രാസെനേക്ക വാക്സിൻ, അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

ലക്ഷ്യമിടുന്ന രാജ്യത്തേക്കാൾ വ്യക്തിഗത അടിസ്ഥാനത്തിൽ കോവിഡ് -19 പടരുന്നതിന്റെ അപകടസാധ്യത നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള സർക്കാരിന്റെ നയത്തിലെ മാറ്റമായാണ് ഈ പുതിയ ക്വാറന്റൈൻ നിയന്ത്രണങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്യുന്നത്. വിമാനത്തിൽ പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ പോലും ചില രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ യാത്രക്കാരെയും തടയുന്നതിനുപകരം, രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകുന്നത് നിർബന്ധമാക്കുന്നതിന് നിയന്ത്രണങ്ങൾ മാറ്റുമെന്ന് അമേരിക്ക കഴിഞ്ഞ മാസം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

ജോ ബൈഡന്‍ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ വാക്സിനേഷനും അണുബാധ പരിശോധനയും നിർബന്ധമാക്കാനുള്ള ഒരു പദ്ധതി മുന്നോട്ട് വെച്ചിട്ടുണ്ട്. വാക്സിനുകൾ നിരസിക്കുന്നവരിൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്താനുള്ള ഒരു നടപടിയാണിത്. പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്‍ കഴിഞ്ഞ മാസം ഒരു എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവിലൂടെ, ഫെഡറൽ സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഫെഡറൽ സർക്കാരുമായി കരാറിലേർപ്പെടുന്ന സിവിലിയന്മാരും ഡിസംബർ ആദ്യം വാക്സിൻ എടുത്തിരിക്കണമെന്ന് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിരിന്നു. 100 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ തൊഴിലാളികളുള്ള കമ്പനികളുടെ തൊഴിലുടമകൾ ആഴ്ചതോറും കുത്തിവയ്പ് നടത്തുകയോ പരിശോധിക്കുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് കരട് അടിയന്തിര നിയമം പൂർത്തിയാക്കിയതായി യുഎസ് തൊഴിൽ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment