ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കൊറോണ വൈറസ് ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പുനഃപ്പരിശോധനയ്ക്കെതിരെ ചൈനയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്

കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ച് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പുനഃപ്പരിശോധിക്കുന്നതിനെതിരെ ‘രാഷ്ട്രീയ കൃത്രിമത്വം’ എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വ്യാഴാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. അതേസമയം, അന്താരാഷ്ട്ര സംഘടനയുടെ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

2019 ന്റെ അവസാനത്തിൽ ആദ്യത്തെ മനുഷ്യ കേസുകൾ കണ്ടെത്തിയ ചൈനയിൽ നേരത്തെ നടത്തിയ ശ്രമങ്ങള്‍ പരാജയപ്പെട്ടതിനുശേഷം വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള അടുത്ത ഘട്ടങ്ങളെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന 25 വിദഗ്ധരുടെ ഒരു പട്ടിക ബുധനാഴ്ച പുറത്തിറക്കി.

ഫെബ്രുവരിയിൽ ഒരു ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ സംഘം സന്ദർശിച്ചപ്പോൾ ആദ്യകാല കേസുകളുടെ അസംസ്കൃത വിവരങ്ങൾ തടഞ്ഞുവച്ചതിന് ബീജിംഗ് ആരോപണം നേരിട്ടിരുന്നു. അതിനുശേഷം യുഎസും മറ്റുള്ളവരും ഈ വിഷയത്തെ രാഷ്ട്രീയവൽക്കരിക്കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞ് കൂടുതൽ അന്വേഷണത്തിനുള്ള ആവശ്യങ്ങളെ ചൈന എതിർത്തു.

ആഗോള ശാസ്ത്രീയ ട്രെയ്‌സിംഗിൽ ചൈന തുടർന്നും പിന്തുണ നൽകുമെന്നും ഏത് തരത്തിലുള്ള രാഷ്ട്രീയ കൃത്രിമത്വത്തെയും ശക്തമായി എതിർക്കുമെന്നും വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വക്താവ് ഷാവോ ലിജിയാൻ പറഞ്ഞു.

“ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ സെക്രട്ടേറിയറ്റും ഉപദേശക സംഘവും ഉൾപ്പെടെ ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ കക്ഷികളും വസ്തുനിഷ്ഠവും ഉത്തരവാദിത്തമുള്ളതുമായ ശാസ്ത്രീയ മനോഭാവം ഫലപ്രദമായി ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ഷാവോ ഒരു പ്രതിദിന ബ്രീഫിംഗിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

യുഎൻ ഹെൽത്ത് ഏജൻസി നിർദ്ദേശിച്ച വിദഗ്ധരിൽ കോവിഡ് -19 ന്റെ ഉത്ഭവം അന്വേഷിക്കാൻ മധ്യ ചൈനീസ് നഗരമായ വുഹാനിലേക്ക് പോയ യഥാർത്ഥ ടീമിലെ ചിലരും ഉൾപ്പെടുന്നു.

യഥാർത്ഥ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ അനിശ്ചിതത്വത്തിലായിരുന്നു. വുഹാൻ ലാബിൽ നിന്ന് കൊറോണ വൈറസ് ചോർന്നത് തീരെ സാധ്യതയില്ലെന്ന നിഗമനത്തിൽ വിദഗ്ദ്ധർ ഒരു റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ടു. ഈ സിദ്ധാന്തം ശരിയായി പരിശോധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് പുറത്തുനിന്നുള്ള ശാസ്ത്രജ്ഞരിൽ നിന്ന് വിമർശനം ഉയരുകയും ചെയ്തു. ലാബ് സിദ്ധാന്തം തള്ളിക്കളയുന്നത് അകാലമാണെന്ന് WHO ഡയറക്ടർ ജനറൽ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പിന്നീട് സമ്മതിച്ചു.

ഈ വൈറസ് യഥാർത്ഥത്തിൽ ചൈനയിൽ നിന്നാണോ ഉത്ഭവിച്ചത് എന്ന് ബീജിംഗ് ആവർത്തിച്ച് ചോദ്യം ചെയ്യുകയും ഉറച്ച തെളിവുകൾ നൽകാതെ യുഎസ് സൈനിക ലബോറട്ടറികളിൽ അന്വേഷണം നടത്താന്‍ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

മാസ്ക് ധരിക്കൽ, ക്വാറന്റൈനിംഗ്, ഇലക്ട്രോണിക് കേസ് ട്രെയ്‌സിംഗ് എന്നിവയിലൂടെ കോവിഡ് -19 അണുബാധയുടെ പ്രാദേശിക കൈമാറ്റ കേസുകളും, ചിലപ്പോൾ ലോക്ക്ഡൗണുകളും നിർബന്ധിത ബഹുജന പരിശോധനയും ഉൾപ്പെടെയുള്ള കടുത്ത നടപടികളും ചൈന നീക്കം ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment