‘കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷനാകുന്നത് വീണ്ടും പരിഗണിക്കും’: സിഡബ്ല്യുസി യോഗത്തിന് ശേഷം രാഹുൽ ഗാന്ധി

ന്യൂഡൽഹി: രാഹുൽ ഗാന്ധി പാർട്ടി അധ്യക്ഷനാകണമെന്ന് ഇന്ന് ഡൽഹിയിൽ നടന്ന കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തക സമിതി യോഗത്തിൽ എല്ലാവരും ഏകകണ്ഠമായി തീരുമാനിച്ചു. പാർട്ടി നേതാക്കളിൽ നിന്ന് പ്രത്യയശാസ്ത്ര തലത്തിൽ തനിക്ക് വ്യക്തത ആവശ്യമാണെന്ന് രാഹുല്‍ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വരെ അദ്ദേഹത്തെ വർക്കിംഗ് പ്രസിഡന്റാക്കണമെന്ന് ചില നേതാക്കൾ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, രാഹുൽ പാർട്ടി അദ്ധ്യക്ഷനാകുമോ ഇല്ലയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത് അദ്ദേഹമാണെന്ന് കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്കു ശേഷം കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് അംബിക സോണി മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

2019 ലെ പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ അപമാനകരമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തോൽവിയുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തുകൊണ്ട് രാഹുൽ ഗാന്ധി ഓൾ ഇന്ത്യ കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റിയുടെ (എഐസിസി) പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം രാജിവച്ചതിനെ തുടർന്ന് സോണിയ ഗാന്ധിയെ സിഡബ്ല്യുസി താൽക്കാലിക പ്രസിഡന്റാക്കി.

സിഡബ്ല്യുസിയുടെ അടിയന്തിര യോഗം ചേരാൻ കപിൽ സിബലാണ് ആവശ്യപ്പെട്ടത്. ഒരു മുഴുവൻ സമയ പ്രസിഡന്റിന്റെ അഭാവത്തിൽ പാർട്ടിയിൽ ആരാണ് തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നതെന്നും രാജ്യസഭാ എംപി അത്ഭുതപ്പെട്ടു. അതേസമയം, കോൺഗ്രസിൽ പൂർണ്ണ നിയന്ത്രണം നിലനിർത്താൻ സോണിയ ഗാന്ധിയും മക്കളും ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ഒരു മുതിർന്ന ജി -23 അംഗം പറഞ്ഞു.

“സോണിയ ഗാന്ധിക്ക് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്, അവരുടെ കുട്ടികൾ അധികാരം ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ അവരെ അത് കുഴപ്പത്തിലാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സ്ഥാനത്തേക്ക് അടുത്ത വർഷം സെപ്റ്റംബറിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താനും കോൺഗ്രസ് വർക്കിംഗ് കമ്മിറ്റി തീരുമാനിച്ചു.

രാജസ്ഥാനിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരായ അശോക് ഗെഹ്ലോട്ട്, ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ഭൂപേഷ് ബഗേൽ, പഞ്ചാബിലെ ചരൺജിത് സിംഗ് ചാനി എന്നിവരുൾപ്പെടെ അഞ്ച് മണിക്കൂർ നീണ്ട കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ പ്രസിഡന്റായി ചുമതലയേൽക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

തന്നിൽ വിശ്വാസമർപ്പിച്ച എല്ലാ നേതാക്കളോടും വയനാട് എംപി നന്ദി പറയുകയും അവരുടെ അഭ്യർത്ഥന താന്‍ പരിഗണിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News