ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ ഉപദേശക സംഘം ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ കോവക്സിൻ സംബന്ധിച്ച് ഒക്ടോബർ 26 ന് തീരുമാനമെടുക്കും

ന്യൂഡൽഹി: ഹൈദരാബാദ് ആസ്ഥാനമായുള്ള വാക്സിൻ നിർമ്മാതാക്കളായ ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ കോവാക്സിൻ-അടിയന്തര ഉപയോഗ ലിസ്റ്റിംഗ് (ഇയുഎൽ) ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) ഒക്ടോബർ 26 ന് തീരുമാനമെടുത്തേക്കും.

“കോവാക്സിനിനുള്ള EUL (അടിയന്തര ഉപയോഗ ലിസ്റ്റിംഗ്) പരിഗണിക്കാൻ WHO യുടെ സാങ്കേതിക ഉപദേശക സംഘം ഒക്ടോബർ 26 ന് യോഗം ചേരും. ഡോക്യുമെൻറ് പൂർത്തിയാക്കാൻ ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ ഭാരത് ബയോടെക്കിനോട് ചേർന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ”ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒയുടെ മുഖ്യ ശാസ്ത്രജ്ഞയായ സൗമ്യ സ്വാമിനാഥൻ പറഞ്ഞു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഇതുവരെ, ഫൈസർ-ബയോഎൻടെക്, യുഎസ് ഫാർമ മേജർമാരായ ജോൺസൺ & ജോൺസൺ, മോഡേണ, ചൈനയിലെ സിനോഫാം, ഓക്സ്ഫോർഡ്-ആസ്ട്രാസെനെക്ക എന്നിവ നിർമ്മിച്ച കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ മാസം, ഭാരത് ബയോടെക് ആഗോള ആരോഗ്യ നിരീക്ഷണസംഘത്തിന് കോവാക്സിനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ഡാറ്റയും സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അതിന്റെ ഫീഡ്ബാക്ക് കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും പറഞ്ഞിരുന്നു.

“#COVAXIN ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽ ഡാറ്റ 2021 ജൂണിൽ പൂർണ്ണമായി സമാഹരിക്കുകയും ലഭ്യമാക്കുകയും ചെയ്തു. ജൂലൈ ആദ്യം ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയ്ക്ക് എമർജൻസി യൂസ് ലിസ്റ്റിംഗ് (EUL) അപേക്ഷയ്ക്കായി എല്ലാ ഡാറ്റയും സമര്‍പ്പിച്ചു,” വാക്സിൻ നിർമ്മാതാവ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, കോവക്സിൻറെ മൂന്നാം ഘട്ട ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങൾ 77.8 ശതമാനം ഫലപ്രാപ്തി നിരക്ക് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ, അതിന്റെ വെബ്സൈറ്റിലെ ഒരു അപ്ഡേറ്റ് അനുസരിച്ച്, ജൂലൈ 6 -ന് വാക്സിൻ ഡാറ്റ റോളിംഗ് ആരംഭിച്ചു. റോളിംഗ് ഡാറ്റ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയെ അതിന്റെ അവലോകനം ഉടൻ ആരംഭിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. കാരണം, മൊത്തത്തിലുള്ള അവലോകന പ്രക്രിയ ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിന് വിവരങ്ങൾ നിരന്തരം വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

ഭാരതത്തിൽ വൻതോതിൽ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുന്നതിനായി ഇന്ത്യയിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന മൂന്ന് കോവിഡ് -19 വാക്സിനുകളിൽ ഒന്നാണ് ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ ‘കോവാക്സിൻ’. മറ്റ് രണ്ടെണ്ണം സീറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ‘കോവിഷീൽഡും’ റഷ്യയുടെ ‘സ്പുട്നിക് വി’യും ആണ്

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഈയിടെ എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും കോവാക്സിൻ യൂറോപ്യൻ ക്ലിയറൻസ് നൽകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അടുത്തിടെ സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു.

“അംഗീകാരത്തിനായി രേഖകൾ സമർപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു നടപടിക്രമമുണ്ട്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കോവക്സിൻ അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിനുള്ള അംഗീകാരം ഉടൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിലെ കേന്ദ്ര സഹമന്ത്രി ഡോ. ഭാരതി പ്രവീൺ പവാർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment