ബാങ്കിംഗ് നിബന്ധനകള്‍ പാലിക്കാത്തതിന് സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയ്ക്ക് ആർബിഐ ഒരു കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തി

ന്യൂഡൽഹി: റെഗുലേറ്ററി നിയമങ്ങളിലെ അപാകതകള്‍ കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് തിങ്കളാഴ്ച റിസര്‍‌വ്വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയ്ക്ക് (എസ്ബിഐ) ഒരു കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തി.

ബാങ്കിംഗ് റെഗുലേഷൻ ആക്റ്റ് 1949 സെക്ഷൻ 46 (4) (i), 51 (1) എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് 47A (1) (c) വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം ആർബിഐയിൽ നിക്ഷിപ്തമായ അധികാരങ്ങൾ വിനിയോഗിച്ചാണ് ഈ പിഴ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്. റെഗുലേറ്ററി നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നതിലെ പോരായ്മകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, ഉപഭോക്താക്കളുമായി ബാങ്ക് നടത്തിയ ഏതെങ്കിലും ഇടപാടിന്റെയോ കരാറിന്റെയോ ലംഘനത്തിനാണ് പിഴ.

ബാങ്കിൽ പരിപാലിക്കുന്ന ഒരു ഉപഭോക്തൃ അക്കൗണ്ടിൽ സൂക്ഷ്മപരിശോധനയും സൂക്ഷ്മപരിശോധനാ റിപ്പോർട്ടിന്റെ പരിശോധനയും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട, വെളിപ്പെടുത്തിയ, അന്തർലീനമായ, ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ കറസ്പോണ്ടൻസുകളും പരിശോധിച്ചതായി ആർബിഐ അറിയിച്ചു. പ്രസ്തുത അക്കൗണ്ടിലെ തട്ടിപ്പ് ആർബിഐക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതിൽ കാലതാമസം വരുത്തി എന്ന് ബോധ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്, പ്രസ്തുത നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാത്തതിന് എന്തുകൊണ്ടാണ് പിഴ ചുമത്താത്തതെന്ന് കാണിക്കാൻ ബാങ്കിന് ഒരു നോട്ടീസ് നൽകിയിരുന്നു.

വ്യക്തിഗത ഹിയറിംഗിൽ ബാങ്ക് നൽകിയ നോട്ടീസിനും വാക്കാലുള്ള സമർപ്പിക്കലിനുമുള്ള ബാങ്കിന്റെ മറുപടി പരിഗണിച്ച ശേഷം, മേൽപ്പറഞ്ഞ ആർ‌ബി‌ഐ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാത്തതിന്റെ കുറ്റം തെളിയിക്കപ്പെട്ടതാണെന്നും, അതുകൊണ്ട് പിഴ ചുമത്താതിരിക്കാന്‍ കാരണമൊന്നുമില്ലെന്നും ആർബിഐ നിഗമനത്തിൽ എത്തി. നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാത്തതിനാണ് പിഴയെന്നും ആര്‍ബിഐ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment