നാവിക കമാൻഡർമാർ സമുദ്ര സുരക്ഷയും മറ്റ് തന്ത്രപരമായ പ്രശ്നങ്ങളും ചർച്ച ചെയ്യുന്നു

ന്യൂഡല്‍ഹി: ചൈനയുമായുള്ള അതിർത്തി പിരിമുറുക്കത്തിനും പാക്കിസ്ഥാൻ സ്പോൺസർ ചെയ്ത ഭീകരരുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഉയർച്ചയ്ക്കും ഇടയിൽ, നാവികസേനയുടെ കമാൻഡർമാർ ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയുടെ സന്നദ്ധതയും അവ എങ്ങനെയാണ് സമുദ്രത്തിലെ രാജ്യത്തിന്റെ സുപ്രധാന താൽപ്പര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതെന്ന് അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനായി അഞ്ച് ദിവസത്തെ കൂടിയാലോചനാ യോഗം ആരംഭിച്ചു.

പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗും സേനാ ഭവൻ സന്ദർശിച്ച് ഒരു കോൺഫറൻസിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ദേശീയ സുരക്ഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളിൽ നാവിക കമാൻഡർമാരുമായി സംവദിക്കുകയും ചെയ്തു.

നാവിക കമാൻഡർമാർക്ക് സൈനിക-തന്ത്രപരമായ തലത്തിൽ പ്രധാനപ്പെട്ട സമുദ്ര വിഷയങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാനും ഒരു സ്ഥാപനവൽക്കരിച്ച ഫോറത്തിലൂടെ മുതിർന്ന സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി സംവദിക്കാനും ഈ സമ്മേളനം സഹായിക്കുന്നു.

“അതിവേഗം മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ജിയോസ്ട്രാറ്റജിക് സാഹചര്യം കാരണം, കോൺഫറൻസിന്റെ പ്രാധാന്യവും പ്രാമുഖ്യവും പലതരമാണ്. ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയുടെ ഭാവി ഗതി രൂപപ്പെടുത്തുന്ന ഏറ്റവും പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്ന വിഷയങ്ങൾ അര്‍ത്ഥപൂര്‍ണമായി, നേരിട്ട് ആവിഷ്കരിക്കാനും തീരുമാനിക്കാനുമുള്ള ഒരു സ്ഥാപനവൽക്കരിച്ച പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ് ഇത്,” ഇന്ത്യൻ നാവികസേന വക്താവ് പറഞ്ഞു.

അഞ്ച് ദിവസത്തെ കോൺഫറൻസിൽ, നാവികസേനാ മേധാവി അഡ്മിറൽ കരംബീർ സിംഗും മറ്റ് നാവിക കമാൻഡർമാരും കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി ഇന്ത്യൻ നാവികസേന നടത്തിയ പ്രധാന പ്രവർത്തന, മെറ്റീരിയൽ, ലോജിസ്റ്റിക്സ്, മാനവ വിഭവശേഷി വികസനം, പരിശീലനം, ഭരണപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവ അവലോകനം ചെയ്യും. പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും സംരംഭങ്ങൾക്കും ഭാവി പദ്ധതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യും.

ഇന്ത്യയുടെ നാവികസേനാ താൽപര്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി വർഷങ്ങളായി ഇന്ത്യൻ നാവികസേന അതിന്റെ പ്രവർത്തന ചുമതലയിൽ ഗണ്യമായ വളർച്ച കൈവരിച്ചു. ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്ര മേഖലയിലുടനീളമുള്ള (മിഷൻ അധിഷ്ഠിത വിന്യാസങ്ങൾ) ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയുടെ കപ്പലുകൾ വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഏത് സാഹചര്യത്തിലും വേഗത്തിൽ പ്രതികരിക്കാൻ സജ്ജമാണ്.

ചീഫ് ഓഫ് ഡിഫൻസ് സ്റ്റാഫ് ജനറൽ ബിപിൻ റാവത്ത്, ഇന്ത്യൻ ആർമി മേധാവിമാർ, ജനറൽ മനോജ് മുകുന്ദ് നരവാനെ, ഇന്ത്യൻ എയർഫോഴ്സ് എയർ ചീഫ് മാർഷൽ വി ആർ ചൗധരി എന്നിവരും നാവികസേനയുമായി ആശയവിനിമയം നടത്തും.
കമാൻഡർമാർ മൂന്ന് സേവനങ്ങളുടെ സംയോജനത്തെ പ്രവർത്തന പരിതസ്ഥിതിയിലൂടെയും ത്രി-സേവന സമന്വയം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള വഴികളിലൂടെയും അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment