യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കൻ ഖത്തർ ഉപപ്രധാനമന്ത്രിയുമായി അഫ്ഗാന്‍ സ്ഥിതിഗതികളെക്കുറിച്ച് ചര്‍ച്ച നടത്തി

ദോഹ (ഖത്തര്‍): യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കനും ഖത്തർ സഹമന്ത്രി മുഹമ്മദ് ബിൻ അബ്ദുൽറഹ്മാൻ അൽതാനിയും ഞായറാഴ്ച അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ സ്ഥിതിഗതികൾ ചർച്ച ചെയ്തു.

പ്രാദേശിക സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഖത്തറിന്റെ ശക്തമായ പങ്കാളിത്തത്തിനും യുഎസ് പൗരന്മാർക്കും നിയമപരമായ സ്ഥിര താമസക്കാർക്കും അപകടസാധ്യതയുള്ള അഫ്ഗാനിസ്ഥാനുകൾക്കുമുള്ള സഹായത്തിനും സെക്രട്ടറി ബ്ലിങ്കൻ നന്ദി പറഞ്ഞു.

“സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ജെ. ബ്ലിങ്കൻ ഇന്ന് ഖത്തർ ഉപപ്രധാനമന്ത്രിയും വിദേശകാര്യ മന്ത്രിയുമായ മുഹമ്മദ് ബിൻ അബ്ദുൽറഹ്മാൻ അൽതാനിയുമായി അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു. പ്രാദേശിക സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഖത്തറിന്റെ ശക്തമായ പങ്കാളിത്തത്തിനും യുഎസ് പൗരന്മാർക്കും നിയമപരമായ സ്ഥിരതാമസക്കാർക്കും അഫ്ഗാനികൾക്കും അപകടസാധ്യതയുള്ള ട്രാൻസിറ്റിനുള്ള സഹായത്തിനും സെക്രട്ടറി ബ്ലിങ്കൻ നന്ദി പറഞ്ഞു,” സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

ഖത്തർ താലിബാനും പാശ്ചാത്യ ഉദ്യോഗസ്ഥരും തമ്മിൽ ചർച്ചകൾ നടത്തുന്നുണ്ട്. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് 55000 പേർക്ക് വ്യോമമാർഗം എത്താനുള്ള പ്രധാന കവാടമാണ് അമേരിക്കയുടെ ഒരു പ്രധാന വ്യോമതാവളമായ ഖത്തർ.

നിലവിലെ താലിബാൻ ഭരണകൂടത്തിന് “കൂടുതൽ സഹകരണവും സഹായവും” വാഗ്ദാനം ചെയ്യുക മാത്രമാണ് മുന്നിലുള്ള പോംവഴിയെന്നും, എന്നാൽ താലിബാന്‍ തങ്ങളുടെ ഭാവി തീരുമാനിക്കുന്ന ഒരു ആഭ്യന്തര പ്രക്രിയയിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒരു ഗവൺമെന്റിലേക്ക് അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ നീങ്ങണമെന്നും ഖത്തർ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഈ വർഷം അവസാനത്തോടെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്നുള്ള ഒഴിപ്പിക്കൽ വിമാനങ്ങൾ പുനരാരംഭിക്കാൻ വാഷിംഗ്ടൺ ഉദ്ദേശിക്കുന്നതായി യുഎസ് മാധ്യമങ്ങളും അറിയിച്ചിരുന്നു.

ആഗസ്റ്റ് 15 ന് അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ താലിബാൻ ഏറ്റെടുത്തതിനുശേഷം, നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾ വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് കുതിച്ചത് നിരവധി ദിവസത്തെ സംഘർഷത്തിന് കാരണമായി. വിദേശ ശക്തികളെ സഹായിച്ച വിദേശികളും അഫ്ഗാൻകാരും പോകാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ, ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് ഭീകര സംഘടനയുടെ പ്രാദേശിക അനുബന്ധ സംഘടനകള്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഭീകരാക്രമണം നടത്തിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment