ഈദ്-ഇ-മിലാദ് ഘോഷയാത്രകൾക്ക് ഗുജറാത്ത് സർക്കാർ അനുമതി നൽകി

അഹമ്മദാബാദ് : കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് സാഹചര്യം കണക്കിലെടുത്ത് ചില നിയന്ത്രണങ്ങളോടെ ഗുജറാത്ത് സർക്കാർ ഈദ്-ഇ-മിലാദ് ആഘോഷങ്ങൾക്ക് ഗ്രീൻ സിഗ്നൽ നൽകി. ഇസ്ലാമിന്റെ അന്ത്യ പ്രവാചകനായ മുഹമ്മദ് നബിയുടെ ജന്മവാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച് ഇന്ന് (ചൊവ്വാഴ്ച) ഈ ഉത്സവം ആഘോഷിക്കുകയാണ്.

ഒരു പ്രദേശത്തോ കോളനിയിലോ തെരുവിലോ നീങ്ങുകയും ആ പ്രദേശത്ത് നിന്ന് പുറത്തുപോകാതിരിക്കുകയും ചെയ്താൽ മൊത്തം 400 പേർക്ക് ഘോഷയാത്രയിൽ പങ്കെടുക്കാമെന്ന് സർക്കാർ അറിയിച്ചു. എന്നാല്‍, ജാഥയ്ക്ക് പുറത്ത് പോയാൽ 15 ൽ കൂടുതൽ ആളുകൾക്ക് ജാഥയിൽ ഒത്തുകൂടാൻ കഴിയില്ല.

സംസ്ഥാന ആഭ്യന്തരവകുപ്പ് ഞായറാഴ്ച പുറപ്പെടുവിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ഒന്നിൽ കൂടുതൽ വാഹനങ്ങൾക്ക് ഒരു ഘോഷയാത്രയിൽ പങ്കെടുക്കാനാകില്ല.

സംസ്ഥാനത്തെ എട്ട് നഗരങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന രാത്രി കർഫ്യൂ കണക്കിലെടുത്ത് പകൽ സമയത്ത് മാത്രമേ ഘോഷയാത്രകൾ അനുവദിക്കൂ.

അഹമ്മദാബാദ്, വഡോദര, സൂറത്ത്, രാജ്കോട്ട്, ഗാന്ധിനഗർ, ജാംനഗർ, ജുനഗഡ്, ഭാവ് നഗർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന എട്ട് നഗരങ്ങളിൽ നവംബർ 10 വരെ രാത്രി കർഫ്യൂ തുടരും.

മാസ്കുകളുടെ ഉപയോഗം, സാനിറ്റൈസറുകൾ, സാമൂഹിക അകലം എന്നിവ കണക്കിലെടുത്ത് കോവിഡ് -19 മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ കർശനമായി പാലിച്ച് ഉത്സവത്തിന്റെ ഘോഷയാത്രകളും ആഘോഷങ്ങളും സംഘടിപ്പിക്കാമെന്ന് സർക്കാർ അറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു.

“ഇന്നാണ് ഈദ്-ഇ-മിലാദ് ആഘോഷം. ഈ ദിവസം ജാഥകൾ നടത്താനും മറ്റ് പരിപാടികൾ സംഘടിപ്പിക്കാനും അനുമതി തേടി സംസ്ഥാന ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് അപേക്ഷകൾ സ്വീകരിച്ചുകൊണ്ടാണ് സർക്കാർ തീരുമാനം കൈക്കൊണ്ടത്,” സർക്കുലറിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment