ഉത്തരാഖണ്ഡില്‍ അതിശക്തമായ പേമാരി; 34 പേർ മരിച്ചു; അഞ്ച് പേരെ കാണാതായി

ഡെറാഡൂൺ: ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ അതിശക്തമായ പേമാരിയിലും വെള്ളപ്പൊക്കത്തിലും പെട്ട് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം ചൊവ്വാഴ്ച 34 ആയി. മഴ ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിൽ വ്യോമനിരീക്ഷണം നടത്തിയ മുഖ്യമന്ത്രി ധാമി, മഴക്കെടുതിയിൽപ്പെട്ട സംസ്ഥാനത്തിന് കേന്ദ്രം സഹായം വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു. മഴക്കെടുതിയിൽ ഇതുവരെ 34 പേർക്ക് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടതായി ധാമി മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

ചൊവ്വാഴ്ച തുടർച്ചയായ മൂന്നാം ദിവസവും കനത്ത മഴ കാരണം ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുഴുവൻ സ്തംഭിച്ചു. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും വീടുകളിലും ബേസ്മെന്റുകളിലും വെള്ളം കയറി. ഡെറാഡൂണിൽ നിന്ന് കനത്ത വെള്ളക്കെട്ട് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ തുടർച്ചയായി പെയ്യുന്ന കനത്ത മഴയിൽ ഹൽദ്വാനിയിലെ ഗൗള നദിക്ക് കുറുകെയുള്ള പാലം ഭാഗികമായി തകർന്നു. ഇതിനുപുറമെ, ചമ്പാവത്തിലെ ചാൽത്തി നദിയിൽ നിർമാണത്തിലിരുന്ന ഒരു പാലവും ഒലിച്ചുപോയി.

ഒക്ടോബർ 17-19 വരെ ഉത്തരാഖണ്ഡ് കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് പുറപ്പെടുവിച്ച കനത്ത മഴ മുന്നറിയിപ്പ് കണക്കിലെടുത്ത് ചാർധാം ദേവസ്ഥാനം ബോർഡ് ചാർ ധാം യാത്ര താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചു.

“ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ കനത്ത മഴയിൽ ജീവഹാനി സംഭവിച്ചതിൽ ഞാൻ വേദനിക്കുന്നു. പരിക്കേറ്റവർ ഉടൻ സുഖം പ്രാപിക്കട്ടെ. ദുരിതബാധിതരെ സഹായിക്കാൻ രക്ഷാപ്രവർത്തനങ്ങൾ നടക്കുന്നു. എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷയ്ക്കും ക്ഷേമത്തിനും വേണ്ടി ഞാൻ പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു,” പ്രധാനമന്ത്രി ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു

ഹിമാലയൻ സംസ്ഥാനത്ത് മഴക്കെടുതിയിൽ ഇതുവരെ 34 മരണം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുഖ്യമന്ത്രി പുഷ്കർ സിംഗ് ധാമി ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു. “ഉത്തരാഖണ്ഡ് മഴയിൽ ഇതുവരെ 34 മരണങ്ങൾ, 5 പേരെ കാണാതായി. മരിച്ചവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്ക് 4 ലക്ഷം രൂപ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകും, വീട് നഷ്ടപ്പെട്ടവർക്ക് 1.9 ലക്ഷം രൂപ നൽകും. കന്നുകാലികള്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടവർക്ക് സഹായം ലഭിക്കും,” ധാമി പറഞ്ഞു.

പ്രളയ ദുരിതാശ്വാസ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി ഐഎഎഫ് പന്ത്നഗറിൽ മൂന്ന് ധ്രുവ് ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. സുന്ദർ ഖൽ ഗ്രാമത്തിന് സമീപമുള്ള 3 സ്ഥലങ്ങളിൽ കുഴഞ്ഞു വീണ 25 പേരെ ഇന്ന് പുലർച്ചെ ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ ഉപയോഗിച്ച് സുരക്ഷിത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് എത്തിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment