സിംഗു അതിർത്തിയിലെ കൊലപാതകത്തിൽ കേന്ദ്ര ഏജന്‍സികള്‍ക്ക് പങ്കുണ്ടെന്ന് സുനിൽ ജഖർ

ഡൽഹി അതിർത്തിക്കടുത്തുള്ള കർഷകരുടെ പ്രതിഷേധ സ്ഥലത്ത് പഞ്ചാബിൽ നിന്നുള്ള 35 കാരനായ പട്ടികജാതി (എസ്സി) യുവാവിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിൽ കേന്ദ്ര ഏജൻസികളുടെ പങ്കുണ്ടെന്ന് മുൻ പഞ്ചാബ് കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് സുനിൽ ജഖർ ചൊവ്വാഴ്ച ആരോപിച്ചു.

കർഷക സമരത്തെ ഒരു പ്രത്യേക സമുദായമായി ചിത്രീകരിക്കാനും സിഖുകാരും നിഹാംഗുകളും തമ്മിൽ ഭിന്നിപ്പുണ്ടാക്കാനുമുള്ള ഒരു കൂട്ടായ ശ്രമത്തിലേക്ക് സമീപ മാസങ്ങളിലെ സംഭവങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നുവെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

കൊലപാതകക്കേസിൽ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട മുൻ പഞ്ചാബ് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ ഗുർമീത് സിംഗ് ‘പിങ്കി’യുടെ സാന്നിധ്യവും, കേന്ദ്ര കൃഷി മന്ത്രി നരേന്ദ്ര സിംഗ് തോമറിന്റെ കൂടിക്കാഴ്ചകളും, സിംഗുവിലെ തുടർന്നുള്ള സംഭവങ്ങളുടെ പരമ്പര അതിലേക്കാണ് വിരല്‍ ചൂണ്ടുന്നത്. പഞ്ചാബിൽ മതസ്പർദ്ധയുണ്ടാക്കുകയാണ് അവരുടെ ലക്ഷ്യമെന്നും ജഖര്‍ ആരോപിച്ചു.

മതേതര കർഷക സമരത്തെ സിഖ് പ്രസ്ഥാനമെന്ന നിലയിൽ പ്രതിഷേധിക്കുന്ന സിഖുകാരെ തീവ്രവാദികളാക്കാൻ ബിജെപി പണ്ടേ ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പഞ്ചാബികൾ ഇന്ത്യയുടെ ആയുധങ്ങളാണ്, ദേശീയ ഐക്യത്തിനായി അവർ സമാനതകളില്ലാത്ത ത്യാഗങ്ങൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും ജഖർ പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്രമന്ത്രിയുടെ യോഗത്തിൽ ഒരു മുൻ പഞ്ചാബ് പോലീസുകാരന്റെ സാന്നിധ്യം കേന്ദ്രത്തിന്റെ ഉദ്ദേശ്യത്തെക്കുറിച്ച് ഗുരുതരമായ ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർത്തുന്നു. സിംഗു അതിർത്തിയിലെ മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ച സംഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് സമഗ്രമായ അന്വേഷണം ജഖര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഈ സംഭവത്തെ എത്രമാത്രം അപലപിച്ചാലും മതിയാകില്ലെന്ന് അടിവരയിട്ട് പറഞ്ഞുകൊണ്ട്, സിഖുകാർ, നിഹാംഗുകൾ, കർഷകർ, പട്ടികജാതി സമൂഹങ്ങൾക്കിടയിൽ ഭിന്നത സൃഷ്ടിക്കാൻ ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി (ബിജെപി) ഗൂഢാലോചന നടത്തുകയാണെന്നും ഈ നീചമായ പദ്ധതികൾക്കെതിരെ എല്ലാവരും ജാഗരൂകരായിരിക്കണമെന്ന് ജഖർ അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

ഡൽഹി അതിർത്തികളിൽ നിഹാംഗുകളുടെ സാന്നിധ്യം പ്രതിഷേധത്തിന് ഒരു തരത്തിലും ഹാനികരമല്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കിയ അദ്ദേഹം, തങ്ങളുടെ ആഗ്രഹങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമായി പ്രതിഷേധിക്കുന്ന കർഷകരെ ഡൽഹി അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാനുള്ള ബിജെപി ശ്രമങ്ങൾക്കെതിരായ തടയലാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സമീപകാല സംഭവങ്ങൾ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുകയാണെങ്കില്‍, ആദ്യം ഒരു ഹരിയാന എസ്ഡിഎം തന്റെ ആളുകളോട് കർഷകരുടെ തല തകർക്കാൻ പരസ്യമായി ഉത്തരവിട്ടു, തുടർന്ന് ഹരിയാന മുഖ്യമന്ത്രി ജനങ്ങളോട് വടി എടുക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു, തുടർന്ന് ലഖിംപൂർ ഖേരിയിൽ കർഷകര്‍ക്ക് നേരെ വാഹനമോടിച്ചു കയറ്റി. ഇപ്പോൾ ബിഎസ്എഫ് അധികാരപരിധി 50 കിലോമീറ്ററായി ഉയർത്തിയിരിക്കുന്നു. പഞ്ചാബിനെതിരെ നന്നായി ആലോചിച്ച ഗൂഢാലോചനയുടെ പടികളാണിതെന്ന് ജഖർ പറഞ്ഞു. കർഷക പ്രക്ഷോഭങ്ങളെ ഇല്ലാതാക്കാനും സിഖുകാരെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്താനും നന്നായി ആസൂത്രണം ചെയ്ത തന്ത്രത്തിലേക്ക് ഈ പാത ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

തീ കൊണ്ട് കളിക്കുന്നത് നിർത്തി കർഷകരുടെ ആവശ്യങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാൻ ജഖർ ബിജെപിയെ ഉപദേശിച്ചു. സംസ്ഥാന കക്ഷികളോട് ഒത്തുചേർന്ന് കർഷകരോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കണമെന്നും സംസ്ഥാനത്ത് സാമുദായിക സൗഹാർദ്ദവും മത സാഹോദര്യവും നിലനിർത്തണമെന്നും അദ്ദേഹം അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment