സൗദി അറേബ്യയിലെ പള്ളികളില്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നത് തുടരും

ജിദ്ദ: രാജ്യത്തെ പള്ളികൾ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് മതകാര്യ മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി. ബന്ധപ്പെട്ട വകുപ്പുകളുടെ ശുപാർശയിലാണ് തീരുമാനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയത്.

കോവിഡ് സാഹചര്യങ്ങൾക്കനുസരിച്ച് തീരുമാനങ്ങൾ പുനഃപരിശോധിക്കുന്നത് തുടരും. കോവിഡ് വ്യാപനം നിയന്ത്രണവിധേയമാണെങ്കിലും, പള്ളികളില്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാൻ പൊതുജനാരോഗ്യ അതോറിറ്റി തീരുമാനിച്ചു.

എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ളവരും നിരവധി ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുള്ളവരും പള്ളികളിൽ പ്രാര്‍ത്ഥനയില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്. പള്ളിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്ന സമയത്ത് ‘തവക്കൽന ആപ്ലിക്കേഷന്‍’ (Tawakkalna) പരിശോധനകളിലൂടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി പരിശോധിക്കാൻ സംവിധാനമില്ല. അതിനാൽ, പള്ളികളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും നിലനിർത്തുന്നതിന് സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള മുൻകരുതലുകൾ പാലിക്കണമെന്ന് മതകാര്യ വകുപ്പ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

തവക്കൽന ആപ്ലിക്കേഷൻ വഴി ആരോഗ്യ പരിശോധനകൾ ബാധകമല്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളിൽ ശാരീരിക അകലവും മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതും തുടരണമെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. ആരോഗ്യ മുൻകരുതലുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ നിർദ്ദേശങ്ങളും പാലിക്കപ്പെടുന്നു.

പള്ളിയിൽ വരുന്നവരുടെ സുരക്ഷയും ആരോഗ്യവും ഉറപ്പുവരുത്താനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ നടക്കുന്നു. ആരോഗ്യ മുൻകരുതലുകൾ നടപ്പിലാക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ നിരീക്ഷണം തുടരും. ഔദ്യോഗിക ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് മാത്രമേ വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കാവൂ. കിംവദന്തികളില്‍ വിശ്വസിക്കരുതെന്ന് മതകാര്യ വകുപ്പും പറഞ്ഞു.

സൗദി അറേബ്യ ഞായറാഴ്ച മുതൽ പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലെ പൊതുജനാരോഗ്യ നടപടികൾ ലഘൂകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ‘തവക്കല്‍‌ന’ ആപ്ലിക്കേഷനിലൂടെ ആരോഗ്യ പരിശോധന കണക്കിലെടുത്ത് രണ്ട് ഹറമുകളേയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഞായറാഴ്ച മുതൽ രണ്ട് ഹറമുകളിലും തീരുമാനം നടപ്പിലാക്കുകയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കണമെന്ന സ്റ്റിക്കറുകൾ നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment