പ്രോസിക്യൂഷന് കൈമാറുന്നത് ഒഴിവാക്കാനുള്ള സ്റ്റീവ് ബാനനിന്റെ അവസാന ശ്രമം യുഎസ് ഹൗസ് പാനൽ പരാജയപ്പെടുത്തി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ഭരണനിർവ്വഹണത്തിലെ മുഖ്യ തന്ത്രജ്ഞനായ സ്റ്റീവ് ബാനണിനെ, ജനുവരി 6 ന് യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളിലെ കലാപത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്ന ഒരു ഹൗസ് കമ്മിറ്റി പ്രോസിക്യൂഷനിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കാനുള്ള അവസരം നിഷേധിച്ചു.

ജി‌ഒ‌പി തന്ത്രജ്ഞനെതിരെ യുഎസ് ഹൗസ് കമ്മിറ്റി നേരത്തെ കോടയിലക്ഷ്യ റിപ്പോർട്ട് പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു. അത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിഭാഷകർ വൈകിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തതാണ് ഇപ്പോള്‍ ഈ നീക്കം നടത്താന്‍ കാരണമെന്ന് ഹൗസ് കമ്മിറ്റി ചെയര്‍മാന്‍ ബെന്നി തോംസണ്‍ പറഞ്ഞു. കമ്മറ്റിയുടെ പ്രവർത്തനം രാജ്യത്തിന് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ടതും അടിയന്തിരവുമാണെന്നും തോംസണ്‍ പറഞ്ഞു.

മിസ്റ്റർ ബാനൺ നിയമം അനുസരിക്കുന്നതിൽ ഇനിയും കാലതാമസം വരുത്തുന്നത് കമ്മിറ്റിയുടെ അത്യാവശ്യ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ സമയബന്ധിതമായി പൂർത്തിയാക്കാനുള്ള കഴിവിനെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് മിസിസിപ്പിയില്‍ നിന്നുള്ള ഡെമോക്രാറ്റ് ബെന്നി തോംസണ്‍ പറഞ്ഞു.

യുഎസ് നാഷണൽ ആർക്കൈവ്സിൽ നിന്ന് തന്റെ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്റെ രേഖകൾ നേടുന്നതിൽ നിന്ന് പാനലിനെ തടയുന്നതിനായി ജനുവരി 6 സെലക്ട് കമ്മിറ്റിക്കെതിരെ ട്രംപ് ഒരു ഫെഡറൽ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തിരുന്നു. ആദ്യം തീര്‍പ്പു കല്പിക്കേണ്ടത് ആ കേസ് ആണെന്ന് സ്റ്റീവ് ബാനന്‍ വാധിച്ചു.

ക്രിമിനൽ കുറ്റങ്ങൾക്കായി യുഎസ് ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലേക്ക് റഫർ ചെയ്ത ശേഷം, ബാനന് ജയിൽ ശിക്ഷയോ പിഴയോ രണ്ടും കൂടിയോ നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം.

“നിങ്ങൾക്കറിയാവുന്നതുപോലെ, ബാനണിന്റെ വൈറ്റ് ഹൗസ് ജീവനക്കാരന്‍ എന്ന പദവിയുടെ കാലാവധി 2017 ൽ അവസാനിച്ചു. മുൻ പ്രസിഡന്റുമായോ വൈറ്റ് ഹൗസ് ജീവനക്കാരുമായോ ബാനണിന്റെ കാലാവധി അവസാനിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള സംഭാഷണങ്ങൾക്ക് ഏതെങ്കിലും അധികാരങ്ങൾ ബാധകമാകുന്നിടത്തോളം, പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്‍ ഇതിനകം തന്നെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് പദവിയുടെ അവകാശവാദം പൊതുതാൽപ്പര്യമല്ലെന്നും അതിനാൽ അത് ന്യായീകരിക്കാനാവില്ലെന്നും തീരുമാനിച്ചു,” പാനല്‍ പുറത്തുവിട്ട രേഖകളില്‍ വൈറ്റ് ഹൗസ് ഡെപ്യൂട്ടി കൗൺസൽ ജോനാഥൻ സു എഴുതി.

ചില രേഖകളിൽ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ആനുകൂല്യം സംരക്ഷിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് താൽപ്പര്യമുണ്ടെന്ന് മുൻ പ്രസിഡന്റിന്റെ അഭിഭാഷകർ വാദിച്ചു.

2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ തനിക്ക് അനുകൂലമായി അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന തന്റെ അനുയായികളുടെ അക്രമത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിൽ തന്റെ പങ്ക് സംബന്ധിച്ച വസ്തുതകൾ മറയ്ക്കാൻ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ബെന്നി തോംസണും റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ വൈസ് ചെയർമാൻ ലിസ് ചെനിയും ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ ആക്ഷേപിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News