ജോൺസൺ & ജോൺസൺ, ജാൻസൻ, മോഡേണ കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിൻ ബൂസ്റ്ററുകൾ എഫ്ഡി‌എ അംഗീകരിച്ചു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ജോൺസൺ ആൻഡ് ജോൺസൺ (ജെ & ജെ) യുടെ ജാൻസൻ വാക്സിൻ, മോഡേണ വാക്സിൻ എന്നിവയുടെ ബൂസ്റ്റർ ഷോട്ട് യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ (എഫ്ഡിഎ) ബുധനാഴ്ച അംഗീകരിച്ചു.

പ്രാരംഭ വാക്സിൻ, മറ്റ് വാക്സിനുകൾ എന്നിവയുടെ ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് ഒരേ സമയം കോമ്പിനേഷൻ വാക്സിൻ FDA അംഗീകരിച്ചു. “കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിനെതിരെ സജീവമായി പോരാടുക എന്നതാണ് ഇന്നത്തെ നടപടി,” ആക്ടിംഗ് എഫ്ഡിഎ സെക്രട്ടറി ജനറൽ ജാനറ്റ് വുഡ്‌കോക്ക് പറഞ്ഞു. കോവിഡ് -19 രാജ്യത്തെ ബാധിക്കുന്നത് തുടരുന്നതിനാൽ, കോവിഡ് -19 നെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള ഏറ്റവും സുരക്ഷിതവും ഫലപ്രദവുമായ മാർഗ്ഗം വാക്സിനേഷനാണെന്ന് അത് തെളിയിച്ചു എന്നും വുഡ്‌കോക്ക് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച രണ്ട് വാക്സിനുകൾക്കും ഒരു എഫ്ഡിഎ ഉപദേശക സമിതി ഏകകണ്ഠമായി ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ശുപാർശ ചെയ്തതിന് ശേഷമാണ് ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പുകൾക്ക് എഫ്ഡിഎയുടെ അംഗീകാരം ലഭിക്കുന്നത്. ജാൻസൻ വാക്സിൻ കുറഞ്ഞത് രണ്ടുമാസം മുമ്പെങ്കിലും ലഭിച്ച 18 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള എല്ലാവർക്കും ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. അതേസമയം, മുതിർന്നവർക്കും അപകടസാധ്യതയുള്ള മുതിർന്നവർക്കുമുള്ള മോഡേണ വാക്സിൻ ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പ് അവരുടെ ആദ്യ ഡോസ് ഫൈസർ വാക്സിൻ കഴിഞ്ഞ് 6 മാസം കഴിഞ്ഞ്. ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

തീരുമാനം സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി), വാക്സിൻ അഡ്വൈസറി ബോർഡ് എന്നിവയ്ക്ക് കൈമാറും. നാളെ (ഒക്ടോബര്‍ 21) വാക്സിൻ ഉപദേശക സമിതി യോഗം ചേരും. കമ്മിറ്റി അതിന്റെ ശുപാർശകൾ നൽകുകയും സിഡിസി അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്താൽ, യോഗ്യതയുള്ളവർക്ക് ഉടൻ തന്നെ ബൂസ്റ്റർ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ നടത്താം.

ജെ & ജെ ജാൻസൻ വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ച 15 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾക്കും മോഡേണ വാക്സിൻ രണ്ട് മുഴുവൻ ഡോസുകൾ സ്വീകരിച്ച 69 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്കും ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് ലഭ്യമാകും.

യോഗ്യരായ അമേരിക്കക്കാർക്ക് വാക്സിനുകളുടെ സംയോജനവും ലഭിച്ചേക്കാം. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്ത് നടത്തിയ പഠനത്തിൽ ഫൈസറിനും മോഡേണയ്ക്കും ഏറ്റവും ഉയർന്ന ആന്റിബോഡി അളവ് ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി.

മോഡേണയ്ക്കൊപ്പം കുത്തിവയ്പ്പിനെത്തുടർന്ന്, പ്രത്യേകിച്ച് രണ്ടാമത്തെ ഡോസിന് ശേഷം, അപൂർവ്വമായ കോശജ്വലന ഹൃദ്രോഗം, മയോകാർഡിറ്റിസ്, പെരികാർഡിറ്റിസ് എന്നിവയുടെ അപകടസാധ്യത തിരിച്ചറിഞ്ഞതായി എഫ്ഡിഎ പറഞ്ഞു. വാക്സിനേഷൻ കഴിഞ്ഞ് കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം രോഗലക്ഷണങ്ങൾ സാധാരണയായി പ്രത്യക്ഷപ്പെടും. 40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള പുരുഷന്മാരിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് 18 നും 24 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിലാണ് അപകടസാധ്യത കൂടുതലുള്ളത്.

പ്രായമായവർ, പ്രാഥമിക രോഗാവസ്ഥയുള്ള മുതിർന്നവർ, ആരോഗ്യ പരിപാലനം, പൊതു തൊഴിലാളികൾ തുടങ്ങിയ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള ചുറ്റുപാടുകളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന അല്ലെങ്കിൽ ജീവിക്കുന്ന ആളുകൾ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ അമേരിക്കക്കാർക്ക് ഫൈസർ ബൂസ്റ്റർ വാക്സിൻ ഒരു മാസം മുമ്പ് അംഗീകരിച്ചു.

ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ശാസ്ത്രജ്ഞർക്കിടയിൽ ചർച്ചാവിഷയമാണ്. കാരണം, ഇപ്പോഴും ധാരാളം ആളുകൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടില്ല. ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ നിർത്താൻ സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ശാസ്ത്രജ്ഞർ പറയുന്നത് അമേരിക്കക്കാർക്ക് ഉടനടി ബൂസ്റ്റർ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ആവശ്യമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല എന്നാണ്.

അതിവേഗം പടരുന്ന ഡെൽറ്റ വേരിയന്റില്‍ നിന്ന് ജീവൻ സംരക്ഷിക്കാനും ഗുരുതരമായ അണുബാധകൾ, ആശുപത്രിവാസം, മരണം എന്നിവ തടയാനും ബൂസ്റ്ററുകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് സഹായിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞ് ബൈഡൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ആളുകളെ കുത്തിവയ്ക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.

ഫൈസറിന്റെയും മോഡേണയുടെയും മെസഞ്ചർ ആർഎൻഎ വാക്സിനുകൾക്ക് രണ്ട് ഡോസുകൾ ആവശ്യമാണ്. മറുവശത്ത്, ജെ & ജെ യുടെ ജാൻസൻ വാക്സിൻ ഒരൊറ്റ ഡോസിൽ പൂർത്തിയാക്കി. എന്നാല്‍, അമേരിക്കയില്‍ ജാൻസന്റെ ഫലപ്രാപ്തി 72%ആണ്. ഇത് 90%ൽ കൂടുതലുള്ള മോഡേണ, ഫൈസർ വാക്സിനുകളേക്കാൾ കുറവാണ്.

എഫ്‌ഡി‌എയ്ക്ക് ജെ & ജെ സമർപ്പിച്ച ഡാറ്റ പ്രകാരം, അമേരിക്കയില്‍ ആദ്യത്തെ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ് രണ്ട് മാസത്തിന് ശേഷം രണ്ട് ഡോസ് ജാൻസെൻ വാക്സിൻ നൽകി. കൂടാതെ കോവിഡ് -19 അണുബാധയിൽ നിന്നുള്ള സംരക്ഷണ നിരക്ക് 94%ആയി ഉയർന്നു. ഇത് എംആർഎൻഎ വാക്സിനു സമാനമായ പ്രകടനം കാണിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment