ട്രം‌പ് പുതിയ സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്ക് പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചു

മുൻ യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് “TRUTH Social” എന്ന പേരിൽ സ്വന്തം സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ആരംഭിക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിന്റെ ബീറ്റാ സമാരംഭം അടുത്ത മാസം “ക്ഷണിക്കപ്പെട്ട അതിഥികൾക്കായി” ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ലിബറൽ മീഡിയ കൺസോർഷ്യത്തിന് ഈ ഗ്രൂപ്പ് എതിരാളികളായിരിക്കുമെന്ന് ട്രംപ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

“ട്വിറ്ററിൽ താലിബാന് വലിയ സാന്നിധ്യമുള്ള ഒരു ലോകത്താണ് നമ്മള്‍ ജീവിക്കുന്നത്, എന്നിട്ടും നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് നിശബ്ദനായി. ഇത് അസ്വീകാര്യമാണ്, ” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ട്രംപ് മീഡിയ & ടെക്നോളജി ഗ്രൂപ്പിന്റെ (TMTG) ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള, “നോൺ-വോക്ക്” എന്റർടൈൻമെന്റ് പ്രോഗ്രാമിംഗ് ഫീച്ചർ ചെയ്യുന്ന സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ വീഡിയോ ഓൺ ഡിമാൻഡ് സേവനവും ആരംഭിക്കും. ബിഗ് ടെക്കിന്റെ സ്വേച്ഛാധിപത്യത്തെ ചെറുക്കാൻ ട്രൂത്ത് സോഷ്യൽ, ടിഎംടിജി എന്നിവ സൃഷ്ടിച്ചതായി ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം ജനുവരി 6 ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുയായികൾ നടത്തിയ ക്യാപിറ്റോൾ കലാപത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ട്രംപിനെ ട്വിറ്ററിലും ഫേസ്ബുക്കിലും നിരോധിച്ചിരുന്നു.

ജനുവരി 6 ന് കോൺഗ്രസിനെ ആക്രമിച്ച ആൾക്കൂട്ടത്തെ പ്രകോപിപ്പിച്ചെന്ന് ആരോപിച്ച് സോഷ്യൽ മീഡിയ നെറ്റ്‌വർക്കുകൾ ട്രംപിനെ നിരോധിച്ചു. അന്നുമുതൽ, അദ്ദേഹം തന്റെ ഇന്റർനെറ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെയും അനുയായികളെയും വീണ്ടെടുക്കാനുള്ള വഴികൾ തേടുകയായിരുന്നു.

മെയ് മാസത്തിൽ അദ്ദേഹം “ഡൊണാൾഡ് ജെ. ട്രംപിന്റെ ഡെസ്കിൽ നിന്ന്” എന്ന പേരിൽ ഒരു ബ്ലോഗ് ആരംഭിച്ചു. എന്നാല്‍, ഒരു മാസം കഴിഞ്ഞ് ബ്ലോഗ് റദ്ദാക്കി. ഫേസ്ബുക്ക്, ട്വിറ്റർ എന്നിവയ്ക്ക് പുറമേ, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, യൂട്യൂബ്, സ്‌നാപ്ചാറ്റ് എന്നിവയിൽ നിന്നും ട്രംപിനെ വിലക്കിയിരുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻ സഹായി ജേസൺ മില്ലർ ഈ വർഷം ആദ്യം ഗെറ്റർ എന്ന സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്ക് ആരംഭിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഇതുവരെ അതിൽ ചേർന്നില്ല.

ട്രംപിന് തന്റെ സന്ദേശമെത്തിക്കാൻ വലതുപക്ഷ മാധ്യമ പരിതസ്ഥിതി മതിയായതിനാൽ ട്രംപിന് വീണ്ടും പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കാൻ ഫേസ്ബുക്കോ ട്വിറ്ററോ ആവശ്യമില്ലെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

2024 -ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ റിപ്പബ്ലിക്കന്മാരില്‍ 78 ശതമാനം പേരും മുൻ പ്രസിഡന്റ് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ മറ്റൊരു കാലാവധി തേടണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment