ബിഎസ്എഫ് അധികാരപരിധി: ഒക്ടോബർ 11-ന് മുമ്പുള്ള സ്ഥിതി പുനഃസ്ഥാപിക്കണമെന്ന് പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് ചാന്നി

ന്യൂഡൽഹി: ബിഎസ്എഫ് അധികാരപരിധി നീട്ടാനുള്ള കേന്ദ്രത്തിന്റെ തീരുമാനത്തെച്ചൊല്ലി തർക്കങ്ങൾക്കിടയിൽ, പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് സിംഗ് ചാന്നി വെള്ളിയാഴ്ച പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയോട് ഒക്ടോബർ 11 -ന് വിജ്ഞാപനത്തിന് മുമ്പ് നിലനിന്നിരുന്ന സ്ഥിതി പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ഇന്ത്യയുടെ പരമാധികാരവും പ്രദേശിക സമഗ്രതയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ദേശവിരുദ്ധ ശക്തികൾക്കെതിരെ ബിഎസ്എഫും പഞ്ചാബ് പോലീസും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ ബിഎസ്എഫിനെയും പഞ്ചാബ് പോലീസിനെയും പ്രാപ്തരാക്കുന്നതിനായി പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് ചാനി പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” എന്ന് പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ബിജെപി സർക്കാർ രാജ്യത്തിന്റെ ഫെഡറൽ ഘടനയെ ദുർബലപ്പെടുത്തുകയാണെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ ആരോപിച്ചു. അതിർത്തി സുരക്ഷാ സേന (ബിഎസ്എഫ്) നിയമം ഭേദഗതി ചെയ്യാനുള്ള കേന്ദ്രത്തിന്റെ തീരുമാനത്തെച്ചൊല്ലി വിവാദവും ഉടലെടുത്തു.

പുതിയ ഉത്തരവ് പ്രകാരം, പഞ്ചാബ്, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, അസം എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ പതിനഞ്ച് കിലോമീറ്റർ വരെ മാത്രം പ്രവർത്തിക്കാൻ അധികാരമുണ്ടായിരുന്ന ബിഎസ്എഫിന് ഇപ്പോൾ ഒരു തടസ്സമോ കൂടുതൽ അനുമതിയോ ഇല്ലാതെ 50 കിലോമീറ്റർ വരെ, കേന്ദ്ര അല്ലെങ്കിൽ സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളുടെ അനുമതിയില്ലാതെ, അധികാരപരിധി വ്യാപിപ്പിക്കാൻ അധികാരമുണ്ട്.

“അന്താരാഷ്ട്ര അതിർത്തികളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന 50 കെഎം ബെൽറ്റിനുള്ളിൽ ബിഎസ്എഫിന് അധിക അധികാരം നൽകാനുള്ള ഗവൺമെന്റിന്റെ ഏകപക്ഷീയമായ തീരുമാനത്തെ ഞാൻ ശക്തമായി അപലപിക്കുന്നു. ഇത് ഫെഡറലിസത്തിന് നേരെയുള്ള ആക്രമണമാണ്. യുക്തിരഹിതമായ ഈ തീരുമാനം ഉടൻ പിൻവലിക്കണമെന്ന് ഞാൻ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി @അമിത്ഷായോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” ചാന്നി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment