സംസ്ഥാനത്തെ സിനിമാശാലകൾ തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ തുറന്ന് പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിക്കും

തിരുവനന്തപുരം: ആറു മാസത്തെ ഇടവേളക്കു ശേഷം സംസ്ഥാനത്തെ സിനിമാശാലകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കുന്നു. വെള്ളിയാഴ്ച സാംസ്കാരിക മന്ത്രി സജി ചെറിയാനുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് സിനിമാശാലകൾ അടുത്ത തിങ്കളാഴ്ച വീണ്ടും തുറക്കാൻ ധാരണയിലെത്തിയത്.

അവരുടെ മുൻ ആവശ്യങ്ങൾക്ക് പുറമേ, വീണ്ടും തുറന്നതിന് ശേഷം മാന്യമായ വരുമാനം സാധ്യമാക്കുന്നതിന് എല്ലാ തിയേറ്ററുകളിലും 100% പ്രേക്ഷകരെ ഉള്‍ക്കൊള്ളണമെന്നതുള്‍പ്പടെ മൂന്ന് ആവശ്യങ്ങൾ കൂടി ഇപ്പോൾ ഫിലിം എക്സിബിറ്റേഴ്സ് യുണൈറ്റഡ് ഓർഗനൈസേഷൻ (FEUOK) മുന്നോട്ടു വെച്ചിട്ടുണ്ട്.

യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത FEUOK പ്രസിഡന്റ് കെ. വിജയകുമാർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ചലച്ചിത്ര സംഘടനകൾ ഉയർത്തുന്ന മിക്ക ആവശ്യങ്ങളും നിലവിലെ സാഹചര്യങ്ങളിൽ ന്യായമാണെന്ന് മന്ത്രി ചെറിയാൻ പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹം അവരുടെ ആവശ്യങ്ങൾ മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് മുന്നിൽ അവതരിപ്പിക്കുകയും അന്തിമ തീരുമാനം എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് മറ്റ് മന്ത്രിമാരുമായി കൂടിയാലോചിക്കുകയും ചെയ്യും.

സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശം പാലിച്ച് തിങ്കഴാഴ്ച്ച മുതല്‍ തിയറ്ററ്‍ തുറക്കാനാണ് FEUOK തീരുമാനം. തീയേറ്റർ തുറന്ന് ശുചികരണ പ്രവർത്തിയടക്കം പൂർത്തിയാക്കി ബുധനാഴ്ച്ച മുതല്‍ പ്രദര്‍ശനം ആരംഭിക്കും. ജെയിംസ് ബോണ്ട് ചിത്രമായ നോ ടൈം ടു ഡൈ ആണ് ആദ്യം പ്രദര്‍ശനത്തിനെത്തുന്നത്. ജോജു ജോര്‍ജ്ജ് നായകനും പൃഥിരാജ് അതിഥി വേഷത്തിലുമെത്തുന്ന സ്റ്റാര്‍ വെള്ളിയാഴ്ച്ച റിലീസ് ചെയ്യും. പ്രദര്‍ശനത്തിന് മലയാള ചിത്രങ്ങളുടെ കുറവ് പരിഹരിക്കാന്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളുമായി ചര്‍ച്ച നടത്താനും ഫിയോക് തീരുമാനിച്ചു

ദുല്‍ഖര്‍ സല്‍മാന്‍ നായനാകുന്ന ‘കുറുപ്പും’, സുരേഷ് ഗോപിയുടെ ‘കാവലും’ നവംബര്‍ 12, 25 തിയതികളില്‍ റിലീസിനെത്തുന്നുണ്ട്. ഇതില്‍ കുറുപ്പിന്‍റെ റിലീസ് വലിയ ആഘോഷമാക്കനാണ് ഉടമകള്‍ ആലോചിക്കുന്നത്. കുറുപ്പിന്‍റെ പ്രദര്‍ശനം തുടങ്ങുന്നതോടെ തിയറ്ററുകള്‍ പുര്‍ണ്ണമായും സജീവുമാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ.

രണ്ടു ഡോസ് വാക്സിനടുത്തവര്‍ക്ക് മാത്രമാണ് തിയറ്ററുകളില്‍ പ്രവേശനം. സാമൂഹ്യ അകലം പാലിച്ചായിരിക്കും തിയറ്ററിനുള്ളില്‍ സീറ്റുകള്‍ ഒരുക്കുക. അടച്ചിട്ട കാലത്തെ നികുതിയിളവും വൈദ്യുതി ചാർജ്ജിലെ കുറവുമടക്കമുള്ള വിഷയങ്ങളില്‍ സർക്കാർ ഇടപെടൽ വേണമെന്ന് ഫിയോക് പ്രസിഡൻ്റ് കെ.വിജയകുമാർ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് തിയറ്ററുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവിലേക്കായി ഓരോ ടിക്കറ്റിനും 5 രൂപ സർവീസ് ചാർജ് ഈടാക്കുക എന്നതാണ് മൂന്നാമത്തെ ആവശ്യം.

“പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ അനുസരിച്ച് തിയേറ്ററുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിന്, ഷോയ്ക്ക് ശേഷം ഓരോ സീറ്റും സാനിറ്റൈസ് ചെയ്യുകയും വൃത്തിയാക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങൾ ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. പകൽ സമയത്ത് മുഴുവൻ തിയേറ്ററും പലതവണ ശുചിത്വം പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്, ഇതിനായി കൂടുതൽ ജീവനക്കാരെ നിയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ട്, ഇത് ചെലവ് വർദ്ധിക്കുന്നതിന് ഇടയാക്കും, ”ശ്രീ വിജയകുമാർ പറഞ്ഞു.

ചരക്ക് സേവന നികുതി നടപ്പാക്കിയതിന് ശേഷം തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടായ നഷ്ടം നികത്താൻ സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ച വിനോദ നികുതി പിൻവലിക്കൽ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മുൻ ആവശ്യങ്ങളും സംഘടനകൾ ആവർത്തിച്ചു. ജനുവരി മുതൽ മാർച്ച് വരെ വിനോദ നികുതി ഒഴിവാക്കാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ ജനുവരിയിൽ തീരുമാനിച്ചിരുന്നു.

FEUOK, കേരള ഫിലിം ചേംബർ, പ്രൊഡ്യൂസർ അസോസിയേഷൻ, ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ടേഴ്സ് അസോസിയേഷൻ, മറ്റ് ചലച്ചിത്ര സംഘടനകൾ എന്നിവയുടെ പ്രതിനിധികൾ യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment