ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രിക്കറ്റ് ബാറ്റ് ഹൈദരാബാദിൽ അനാവരണം ചെയ്തു

ഹൈദരാബാദ്: ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സ് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രിക്കറ്റ് ബാറ്റ് മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ മുഹമ്മദ് അസ്ഹറുദ്ദീൻ ശനിയാഴ്ച ഹൈദരാബാദില്‍ അനാവരണം ചെയ്തു.

56.1 അടി നീളവും 9,000 കിലോഗ്രാം ഭാരവുമുള്ള ബാറ്റ് പെർനോഡ് റിക്കാർഡ് ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡ് (Pernod Ricard India Ltd) തെലങ്കാന സർക്കാരിന് സമ്മാനിച്ചു. നവംബർ 16 വരെ ഇത് ടാങ്ക് ബണ്ടിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കും, പിന്നീട് ഉപ്പലിലെ രാജീവ് ഗാന്ധി ഇന്റർനാഷണൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ സൂക്ഷിക്കും.

ഐസിസി പുരുഷ ടി 20 ലോകകപ്പിന്റെ തലേന്ന് അനാവരണം ചെയ്ത പെർനോഡ് റിക്കാർഡ് ബാറ്റ് ഇന്ത്യൻ ടീമിന് സമർപ്പിച്ചു.

പോപ്ലർ മരം കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച ഈ ബാറ്റ് ബിഎസ്എൽ ഇവന്റ്സ് ഒരു മാസം കൊണ്ടാണ് ഇത് നിര്‍മ്മിച്ചത്. 70 ലക്ഷം രൂപ ചെലവിൽ നിർമ്മിച്ച ബാറ്റ് ചെന്നൈയിൽ നിർമ്മിച്ച 51 അടി നീളമുള്ള ബാറ്റിന്റെ മുൻ ഗിന്നസ് റെക്കോർഡിനെ മറികടന്നു.

ഹൈദരാബാദ് ക്രിക്കറ്റ് അസോസിയേഷൻ പ്രസിഡന്റായ അസ്ഹറുദ്ദീൻ, മുനിസിപ്പൽ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ആൻഡ് നഗരവികസന പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി അരവിന്ദ് കുമാർ, വ്യവസായം, വാണിജ്യം, ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി ജയേഷ് രഞ്ജൻ, ദക്ഷിണ മേഖലാ തലവൻ ഉദിത് ദുഗർ എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ബാറ്റ് പ്രകാശനം ചെയ്തു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ബാറ്റ് നിർമ്മിച്ചതിനും പ്രദർശിപ്പിക്കാൻ ഹൈദരാബാദിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തതിനും ജയേഷ് രഞ്ജൻ പെർനോഡ് റിക്കാർഡിനെ അഭിനന്ദിച്ചു. “റെക്കോർഡ് ഹോൾഡ് ബാറ്റ് ഹൈദരാബാദിൽ സ്ഥിരമായി പ്രദർശിപ്പിക്കും, അതൊരു വലിയ ബഹുമതിയാണ്. ഈ ലോക റെക്കോർഡ് ബാറ്റ് ലോകകപ്പിന് മുന്നോടിയായി ഞങ്ങളുടെ ആരാധകർക്ക് വലിയ പ്രചോദനമാകും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബാറ്റ് ഉണ്ടാക്കിയ പെർനോഡ് റിക്കാർഡിനെ അസ്‌ഹറുദ്ദീന്‍ അഭിനന്ദിച്ചു. “ബാറ്റിന്റെ രത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞപ്പോൾ ഞാൻ അത്ഭുതപ്പെട്ടു. ഹൈദരാബാദിയായതിനാൽ, ഈ ഐക്കണിക് ബാറ്റ് ഹൈദരാബാദിൽ നിർമ്മിച്ചതിൽ എനിക്ക് അതിയായ സന്തോഷമുണ്ട്. ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയതിനാൽ ഇത് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യമര്‍ഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ടി 20 ലോകകപ്പിൽ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിന് വിജയാശംസകള്‍ നേരുന്നു. പാക്കിസ്താനെതിരായ നാളത്തെ മത്സരത്തിന്, അത് ഒരു മികച്ച പോരാട്ടമായി മാറും, ഇന്ത്യ മികച്ച സ്കോറുമായി വരും. ഞങ്ങൾക്ക് വളരെ പരിചയസമ്പന്നരായ ഒരു ടീമുണ്ട്, എന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട കളിക്കാരനുമാണ് രോഹിത് ശർമ്മ,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment