‘എന്താണ് ഈ സഖ്യം?’: ബിഹാറിൽ ഒരു സഖ്യകക്ഷിയെന്ന നിലയിൽ കോൺഗ്രസിന്റെ പ്രയോജനത്തെ ലാലു പ്രസാദ് യാദവ് ചോദ്യം ചെയ്തു

പാട്ന: ആർജെഡി നേതാവ് ലാലു പ്രസാദ് യാദവ് ബിഹാറിന്റെ എഐസിസി ചുമതലയുള്ള ഭക്ത് ചരൺ ദാസിനെതിരെ നടത്തിയ പരാമർശം വഴി അകന്നുപോയ സഖ്യകക്ഷിയായ കോൺഗ്രസിന്റെയും ജെഡിയുവിന്റെയും അകല്‍ച്ച കൂടുതലാക്കി.

“ക്യാ ഹോതാ ഹൈ കോൺഗ്രസ്സ് ഗാത്ബന്ധൻ? (കോൺഗ്രസുമായുള്ള സഖ്യം എന്താണ്),” രണ്ട് സീറ്റ് സീറ്റുകളിലേക്കുള്ള ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ സഖ്യം വിച്ഛേദിച്ചതിനെക്കുറിച്ച് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ ചോദ്യത്തിന് അദ്ദേഹം മറുപടി പറഞ്ഞു. ദേശീയ പാർട്ടി.

കാലിത്തീറ്റ കുംഭകോണ കേസിൽ ജാമ്യം കിട്ടി പട്നയിലെത്തി രാഷ്ട്രീയ വിഷയങ്ങൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുന്നോടിയായി കോൺഗ്രസിനെതിരെ ശക്തമായ ആക്രമണമാണ് ആർജെഡി നേതാവ് അഴിച്ചു വിട്ടത്. മഹാസഖ്യത്തിന്റെ സാധ്യത നിശ്ശേഷം തള്ളിക്കളഞ്ഞ ലാലു, കോൺഗ്രസുമായി ഒരുതരത്തിലുമുള്ള സഖ്യത്തിനും ഒരുക്കമല്ലെന്നും വ്യക്തമാക്കി.

നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കോൺഗ്രസിന്റെ പ്രകടനം മോശമായിരുന്നെന്നും തോൽക്കാൻ വേണ്ടി ഇനിയും അവർക്ക് സീറ്റ് നൽകാൻ സാധിക്കില്ലെന്നും ലാലു പറഞ്ഞു. വരുന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 40 സീറ്റുകളിലും മത്സരിക്കുമെന്ന കോൺഗ്രസിന്റെ പ്രഖ്യാപനമാണ് ലാലുവിനെ കുപിതനാക്കിയത്. അതേസമയം പ്രാദേശിക പാർട്ടികളുമായി സഖ്യത്തിന് നിൽക്കാതെ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ഒറ്റയ്ക്ക് നിൽക്കാനാണ് പാർട്ടി ശ്രമിക്കേണ്ടതെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് താരിഖ് അൻവറും വ്യക്തമാക്കി.

കോൺഗ്രസിന് സീറ്റ് നൽകാനാവില്ലെന്ന ആർജെഡി നയത്തെ ഇടത് പാർട്ടികളും പിന്തുണച്ചേക്കുമെന്നാണ് സൂചന. ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ആർജെഡി നേരത്തെ തന്നെ സ്വന്തം നിലയിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മഹാസഖ്യത്തിന്റെ ഭാഗമായി മത്സരിച്ച 70 സീറ്റുകളിൽ 19ൽ മാത്രമായിരുന്നു കോൺഗ്രസിന് വിജയിക്കാൻ സാധിച്ചത്.

“മതേതര യോഗ്യതകളുണ്ടെന്ന തന്റെ അവകാശവാദത്തെ പ്രതിരോധിക്കാൻ ലാലുവിന് ബുദ്ധിമുട്ടേണ്ടി വരും. എല്ലാത്തിനുമുപരി, 1990 ൽ ബിജെപിയുടെ പിന്തുണയോടെ അദ്ദേഹം ആദ്യമായി ഒരു സർക്കാർ രൂപീകരിച്ചു,” കോൺഗ്രസ് നേതാവ് അനുസ്മരിച്ചു.

അതേസമയം, ലാലുവിന്റെ പ്രസ്താവനയില്‍ സംസ്ഥാന ബിജെപി വക്താവ് നിഖിൽ ആനന്ദ് പ്രതികരിച്ചു. “ലാലു പ്രസാദ് അത്തരം ഭാഷ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ പ്രശസ്തനാണ്. ആർ‌ജെ‌ഡിയിൽ പിഗ്ബിബാക്ക് സൃഷ്‌ടിച്ച കോൺഗ്രസ്, കനയ്യ കുമാറിനെപ്പോലുള്ള ഒരു ഇറക്കുമതി ചെയ്ത നേതാവിന്റെ പ്രവേശനത്തിൽ പെട്ടെന്നുള്ള ആവേശം നിറച്ചതായി തോന്നുന്നു. ലാലുവിന്റെ കൂടുതൽ അപമാനങ്ങൾക്ക് പാർട്ടി ഇപ്പോൾ തന്നെ തയ്യാറാകണം. സോണിയ ഗാന്ധിയെയും രാഹുൽ ഗാന്ധിയെയും പോലും അവർ ഒഴിവാക്കില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment