മറ്റ് മതേതര പാർട്ടികളിൽ നിന്ന് ബിജെപി എങ്ങനെ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു?: മുഖ്താർ അബ്ബാസ് നഖ്‌വി

ന്യൂഡല്‍ഹി: കേന്ദ്ര ന്യൂനപക്ഷകാര്യ മന്ത്രി മുഖ്താർ അബ്ബാസ് നഖ്‌വി മതേതരത്വത്തിൽ ബിജെപിയുടെ നിലപാട് വ്യക്തമാക്കി. അതോടൊപ്പം മറ്റ് കക്ഷികളെയും ലക്ഷ്യമിട്ടു. രാഷ്ട്രീയ നേട്ടങ്ങൾക്കായി മറ്റ് പാർട്ടികൾ മതേതരത്വം ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്നും എന്നാൽ, ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിക്ക് (ബിജെപി) ഇത് ഭരണഘടനാപരവും ദേശീയവുമായ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നും നഖ്‌വി പറഞ്ഞു.

“ചില ആളുകൾ മതേതരത്വം എന്ന വാക്ക് അവരുടെ രാഷ്ട്രീയ നേട്ടങ്ങൾക്കായി മാത്രമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയുടെ 75 വർഷത്തെ ചരിത്രം പരിശോധിച്ചാൽ, ചില രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ മതേതരത്വം രാഷ്ട്രീയ നേട്ടത്തിന് വേണ്ടി മാത്രമാക്കിയിരുന്നതായി അറിയാൻ കഴിയും. ആ ആളുകൾ ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളെ വഞ്ചിക്കുകയാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബിജെപിയെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്, ‘മതേതരത്വം’ ബിജെപിയുടെ ഭരണഘടനാപരവും ദേശീയവുമായ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നാണ്. ഇത് ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു രാഷ്ട്രീയ വിലപേശലല്ല. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിന് കീഴിൽ ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന ആനുകൂല്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് നഖ്‌വി പറഞ്ഞു.

“പ്രധാനമന്ത്രി ആവാസ് യോജന പ്രകാരം ആനുകൂല്യങ്ങൾ നേടിയ 2 കോടി ജനങ്ങളിൽ 31 ശതമാനം ആളുകൾ ന്യൂനപക്ഷങ്ങളായിരുന്നു. 12 കോടിയിൽ 33 ശതമാനം ന്യൂനപക്ഷ കർഷകർക്കും പ്രധാനമന്ത്രി കിസാൻ സമ്മാൻ നിധിക്ക് കീഴിൽ ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

മോദിയുടെ ഭരണകാലത്ത് ഇതുവരെ സമൂഹത്തിലെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളിലും തുല്യത ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളും നടന്നിട്ടുണ്ട്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാർ ഭരണഘടനാ മൂല്യങ്ങളോടുള്ള പ്രതിബദ്ധതയോടെ എല്ലാവരെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ശാക്തീകരണത്തിനായി പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളും വികസന പ്രക്രിയയിൽ തുല്യ പങ്കാളികളായിത്തീരുമെന്ന് സർക്കാർ ഉറപ്പുവരുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment