അമേരിക്കക്കാരെ വോട്ടു ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്ന് തടയുന്നത് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയാണെന്ന് ഒബാമ

വിര്‍ജീനിയ: റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടികൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തിരിമറി നടത്താനും അമേരിക്കക്കാർ വോട്ടു ചെയ്യുന്നത് തടയാനുമാണ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ബരാക് ഒബാമ ആരോപിച്ചു.

വിർജീനിയയിലെ റിച്ച്മണ്ടിൽ ടെറി മക്ഓലിഫിന് വേണ്ടി ശനിയാഴ്ച നടന്ന പ്രചാരണ പ്രസംഗത്തിൽ സംസാരിച്ച ഒബാമ, 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള ജി‌ഒ‌പി ഗൂഢാലോചന സിദ്ധാന്തങ്ങളെ ശക്തമായി അപലപിച്ചു.

“നിങ്ങൾ സ്വയം ചോദിക്കുക, എന്തുകൊണ്ടാണ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ നിങ്ങൾ വോട്ടു ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്തത്? അവർ എന്താണ് ഇത്ര ഭയക്കുന്നത്? എന്തിനെയാണവര്‍ ഭയക്കുന്നത്? അവർക്ക് മുഴുവന്‍ തെളിവുകള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർ കേസ് കൊടുക്കാത്തത്? കൊടുത്ത കേസുകളില്‍ എന്തുകൊണ്ടാണ് പരാജയപ്പെട്ടത്?,” ഒബാമ ചോദിച്ചു.

റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഡെമോക്രാറ്റുകൾ വോട്ട് ചെയ്യുന്നത് എളുപ്പമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് മുൻ പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്തുടനീളം, ഡെമോക്രാറ്റുകൾ വോട്ട് ചെയ്യുന്നത് എളുപ്പമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു, വോട്ട് ചെയ്യുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാക്കുന്നില്ല. എന്നാല്‍, ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ സാധാരണ പൗരന്മാരെ അവരുടെ ശബ്ദം കേൾക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വ്യവസ്ഥാപിതമായി തടയാൻ ശ്രമിക്കുന്ന റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരെ പിന്തിരിപ്പിക്കുകയാണെന്നും ഒബാമ പറഞ്ഞു.

റിപ്പബ്ലിക്കൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ, നിയമനിർമ്മാണത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള ചർച്ചകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനോ വോട്ടിംഗ് അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള സ്വന്തം ആശയങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനോ പകരം, കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച് നുണകളും ഗൂഢാലോചനാ സിദ്ധാന്തങ്ങളും കെട്ടിച്ചമയ്ക്കുകയാണ്. എന്നാല്‍, അവരതില്‍ വിജയിച്ചില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വോട്ടർ തട്ടിപ്പിന്റെ അടിസ്ഥാനരഹിതമായ അവകാശവാദങ്ങളുന്നയിച്ച് 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ഫലങ്ങൾ അട്ടിമറിക്കാൻ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വൃഥാ ശ്രമിച്ചതിന് ശേഷം, റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ “തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സുതാര്യതയെ” ചോദ്യം ചെയ്യുകയും രാജ്യവ്യാപകമായി അസത്യങ്ങള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുകയാണെന്നും ഒബാമ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

33 ജിഒപി പിന്തുണയുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ കുറഞ്ഞത് 19 സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഈ വർഷം നിയന്ത്രണ വോട്ടിംഗ് നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയതായി ബ്രണ്ണൻ സെന്റർ ഫോർ ജസ്റ്റിസിന്റെ ഒരു വിശകലനത്തില്‍ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment