അനുപമയുടെ നിരാഹാര സത്യാഗ്രഹം ഫലം കണ്ടു; ദത്തെടുക്കല്‍ സ്റ്റേ ചെയ്ത് കുടുംബ കോടതിയുടെ ഉത്തരവ്

തിരുവനന്തപുരം: അനുപമയ്ക്കും ഭര്‍ത്താവ് അജിത്തിനും ആശ്വാസമായി, ദമ്പതികളുടേതെന്ന് സംശയിക്കുന്ന കുഞ്ഞിനെ ദത്തെടുക്കാനുള്ള നടപടികൾ തിരുവനന്തപുരം ജില്ലാ കോടതി സ്റ്റേ ചെയ്തു. അനുപമയുടെ ആൺകുഞ്ഞിനെ 2020 ഒക്ടോബറിൽ പ്രസവിച്ച് കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം അവരുടെ സമ്മതമില്ലാതെ സിപിഐ എം പ്രാദേശിക നേതാവായ അച്ഛൻ ജയചന്ദ്രൻ കൊണ്ടുപോയി. കുട്ടി നിലവിൽ ദത്തെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള ഫോസ്റ്റർ കെയറിലാണ്.

ഒക്‌ടോബർ 25ന് കുഞ്ഞിനെ ദത്തെടുക്കാനുള്ള പതിവ് നടപടികൾ കോടതി പരിഗണിക്കാനിരിക്കുകയായിരുന്നു. അതേസമയം, കുട്ടിയെ അമ്മയുടെ കസ്റ്റഡിയിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ദത്തെടുക്കുന്നതിനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ സ്റ്റേ ചെയ്യണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ട് സർക്കാർ കോടതിയിൽ സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചിരുന്നു. ദത്തെടുക്കൽ നടപടികളെല്ലാം കോടതി സ്റ്റേ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും നവംബർ ഒന്നിന് കേസ് പരിഗണിക്കുമെന്നും അനുപമയുടെ അഭിഭാഷകൻ അഡ്വ. ആർ.കെ.ആശ പറഞ്ഞു. ഈ കേസിൽ തുടർനടപടികൾ അറിയിക്കാനും കോടതി സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരും ശിശുക്ഷേമ സമിതിയും അനുപമയ്ക്ക് ഒപ്പമുള്ള നിലപാടായിരുന്നു സ്വീകരിച്ചിരുന്നത്. ദത്ത് നടപടികള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവെയ്ക്കണമെന്ന് സര്‍ക്കാരും ശിശുക്ഷേമ സമിതിയും കോടതിയില്‍ ഉന്നയിക്കുകയും ഹര്‍ജി സമര്‍പ്പിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. സര്‍ക്കാര്‍ ഹര്‍ജി പരിഗണിച്ചാണ് കോടതി താല്‍ക്കാലിക സ്‌റ്റേ അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്. ആന്ധ്രാ സ്വദേശികളായ ദമ്പതികള്‍ക്കാണ് അനുപമയുടെ കുഞ്ഞിനെ ദത്ത് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത് എന്നാണ് സൂചന.

കുഞ്ഞ് ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടതാണോ സമര്‍പ്പിക്കപ്പെട്ടതാണോ എന്ന കാര്യത്തില്‍ വ്യക്തത വേണമെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു. ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടതെന്നാണ് ശിശുക്ഷേമ സമിതി അറിയിച്ചിരുന്നത്. എന്നാല്‍, കുഞ്ഞിനെ ഉപേക്ഷിച്ചതാണോ സമര്‍പ്പിച്ചതാണോ എന്ന കാര്യത്തിലാണ് പ്രധാന തര്‍ക്കമെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ അഭിഭാഷകന്‍ കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

ഇക്കാര്യത്തില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ അന്വേഷണം പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഇതില്‍ വ്യക്തത വരുന്നത് വരെ ദത്തെടുക്കല്‍ താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവെയ്ക്കണമെന്നും അഭിഭാഷകന്‍ പറഞ്ഞു. ഇത് കോടതി അംഗീകരിക്കുകയായിരുന്നു.

2020 ഒക്ടോബർ 19 ന് തിരുവനന്തപുരം കാട്ടാക്കടയിലെ ആശുപത്രിയിൽ അനുപമ ആൺകുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകി. ആദ്യ ഭാര്യയിൽ നിന്ന് വിവാഹമോചനം നേടിയ അജിത്തുമായുള്ള ബന്ധത്തിന് മാതാപിതാക്കൾ എതിരായതിനാൽ, അവർ കുഞ്ഞിനെ ബലമായി എടുത്ത് തന്റെ സമ്മതമില്ലാതെ വിട്ടുകൊടുത്തുവെന്നായിരുന്നു അനുപമയുടെ ആരോപണം. ഏപ്രിലിൽ ദമ്പതികൾ പേരൂർക്കട പൊലീസ് സ്റ്റേഷനിലും ശിശുക്ഷേമ സമിതിയിലും (സിഡബ്ല്യുസി) പരാതി നൽകിയെങ്കിലും നടപടിയുണ്ടായില്ല. ഏഷ്യാനെറ്റ് ന്യൂസും തുടർന്ന് മറ്റു മാധ്യമങ്ങളും വ്യാപകമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് പിന്നാലെ ഒക്ടോബർ 18 തിങ്കളാഴ്ച മാത്രമാണ് പോലീസ് കേസിൽ പ്രഥമ വിവര റിപ്പോർട്ട് (എഫ്‌ഐആർ) ഫയൽ ചെയ്തത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment