സുഡാനിൽ സര്‍ക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കാന്‍ ശമിച്ചത് യുഎൻ രക്ഷാസമിതി ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നു

സുഡാനില്‍ നിലവിലുള്ള സർക്കാരിനെ സൈന്യം അട്ടിമറിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചതിനുശേഷമുള്ള സ്ഥിതിഗതികൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ യുഎൻ സുരക്ഷാ കൗൺസിൽ ചൊവ്വാഴ്ച യോഗം ചേരുമെന്ന് ഖാർത്തൂമിൽ നിന്നുള്ള ഒരു വീഡിയോ ബ്രീഫിംഗിൽ സുഡാനിലെ യുഎൻ പ്രത്യേക പ്രതിനിധി വോൾക്കർ പെർത്ത്സ് പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്ത് നിലവിൽ ഇന്റർനെറ്റ്, ടെലിഫോൺ ആശയവിനിമയങ്ങൾ വിച്ഛേദിച്ചിരിക്കുകയാണെന്നും റോഡുകളിൽ റോഡ് ബ്ലോക്കുകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തിന്റെ പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്ന് സായുധ ഏറ്റുമുട്ടലുകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ വരുന്നുണ്ടെന്ന് നയതന്ത്രജ്ഞൻ പറഞ്ഞു. രാജ്യത്ത് അക്രമം വർദ്ധിക്കുന്നതിന്റെ അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ചും പെർത്ത്സ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

സുഡാൻ സൈന്യം അനധികൃതമായി തടങ്കലിൽ വച്ചിരിക്കുന്നവരെ ഭരണത്തിനു ശേഷം മോചിപ്പിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത പ്രത്യേക ദൂതൻ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. പരമാവധി സംയമനം, സംവാദം, ഭരണഘടനാ ക്രമത്തിലേക്ക് മടങ്ങൽ എന്നിവയ്ക്ക് സുഡാനീസ് പാർട്ടികളോട് പെർത്ത്സ് ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

ഒക്‌ടോബർ 25ന് രാവിലെ സുഡാൻ പ്രധാനമന്ത്രി അബ്ദുല്ല ഹംദുക്കിനെയും ചില രാഷ്ട്രീയക്കാരെയും സൈന്യം കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത് അജ്ഞാത കേന്ദ്രത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment