ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ കൊവാക്സിന്‍ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അംഗീകരിച്ചേക്കുമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ

ന്യൂയോർക്ക്: ഭാരത് ബയോടെക് നിർമ്മിച്ച കൊവാക്സിൻ, ഇന്ത്യയിലെ തദ്ദേശീയ കൊവിഡ്-19 വാക്സിൻ എമർജൻസി യൂസ് ലിസ്റ്റിംഗ് (ഇയുഎൽ) അനുവദിക്കണമോ എന്ന കാര്യത്തിൽ അന്തിമ തീരുമാനമെടുക്കാൻ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) ഉദ്യോഗസ്ഥർ ചൊവ്വാഴ്ച യോഗം ചേരുന്നു. വേൾഡ് ഹെൽത്ത് ബോഡിയുടെ സാങ്കേതിക സമിതി ഇതിനകം തന്നെ കോവാക്സിന് അംഗീകാരം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇനി മറ്റൊരു കമ്മിറ്റി അന്തിമ അനുമതി നൽകുന്നതിന് വിലയിരുത്തുകയാണ്.

അതേസമയം, എല്ലാം ശരിയായാൽ അടുത്ത 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ കോവാക്സിന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അംഗീകാരം ലഭിച്ചേക്കുമെന്ന് മാർഗരറ്റ് ഹാരിസിനെ ഉദ്ധരിച്ച് മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

“എല്ലാം ശരിയാണെങ്കിൽ, എല്ലാം ശരിയായി നടക്കുന്നുവെങ്കിൽ, കമ്മിറ്റിക്ക് തൃപ്തികരമായാല്‍, അടുത്ത 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഞങ്ങൾ ശുപാർശ പ്രതീക്ഷിക്കും,” യുഎൻ പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ഹാരിസ് പറഞ്ഞു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയ്ക്ക് ഒരു സംവിധാനമുണ്ടെന്നും ഇന്ന് ആഗോള ആരോഗ്യ സംഘടന വിളിച്ചുചേർത്ത യോഗത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരിക്കും കോവാക്സിന് അനുമതി നൽകുകയെന്നും കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി മൻസുഖ് മാണ്ഡവ്യ പറഞ്ഞു.

2020 ഡിസംബര്‍ 31-ന് അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിനായി Pfizer/BioNTech വാക്സിന്‍ ഡബ്ലു എച്ച് ഒ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്; AstraZeneca-SKBio (റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കൊറിയ) യും സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയും ചേർന്ന് 2021 ഫെബ്രുവരി 15-ന് നിർമ്മിച്ച രണ്ട് AstraZeneca/Oxford COVID-19 വാക്സിനുകൾ; കൂടാതെ 2021 മാർച്ച് 12-ന് ജാൻസൻ (ജോൺസൺ & ജോൺസൺ) വികസിപ്പിച്ച COVID-19 വാക്സിൻ Ad26.COV2.S. അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിനായി ചൈനയുടെ സിനോഫാം COVID-19 വാക്സിനും അംഗീകാരം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

2021 ജനുവരിയിൽ ഇന്ത്യ Covaxin, Covishield എന്നിവയ്ക്ക് അംഗീകാരം നൽകിയിരുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഭാരത് ബയോടെക്കിന്റെ Covaxin ന് 2 മുതൽ 18 വയസ്സുവരെയുള്ള കുട്ടികൾക്കായി ഡ്രഗ്‌സ് കൺട്രോളർ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ (DCGA) യിൽ നിന്ന് അടുത്തിടെ അടിയന്തര ഉപയോഗ അനുമതി ലഭിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News