സിനിമകൾ റിലീസിന് മുമ്പ് ഭാരത് ഭക്തി അഖാര പരിശോധിക്കണമെന്ന് ബിജെപി എംപി പ്രജ്ഞാ സിംഗ് ഠാക്കൂർ

ഭോപ്പാൽ: സിനിമകളും വെബ് സീരീസുകളും റിലീസിന് മുമ്പ് ഭാരത് ഭക്തി അഖാര പരിശോധിക്കണമെന്ന വിവാദ പ്രസ്താവനയുമായി ബിജെപി എംപി പ്രജ്ഞാ സിംഗ് ഠാക്കൂർ. ഒരു വാർത്താ ചാനലിനോട് സംസാരിച്ച ഭോപ്പാൽ എംപി, ഭാരത് ഭക്തി അഖാര ബോര്‍ഡ് സ്ക്രിപ്റ്റുകൾ, സിനിമകൾ, വെബ് സീരീസ് എന്നിവയുടെ ഉള്ളടക്കം പരിശോധിക്കുമെന്നും ഉള്ളടക്കം ആക്ഷേപകരമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ അത് റിലീസ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്നും പറഞ്ഞു.

2019ൽ പ്രജ്ഞാ ഠാക്കൂര്‍ രൂപീകരിച്ചതാണ് ഭാരത് ഭക്തി അഖാര. തങ്ങളുടെ അനുവാദമില്ലാതെ വിവാദ സിനിമകൾ പാസാക്കിയാൽ സെൻസർ ബോർഡ് അംഗങ്ങൾക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കുമെന്നും അവർ ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

പ്രേക്ഷകർ സിനിമ കാണാറില്ല, എന്നാൽ റിലീസിന് മുമ്പ് സിനിമകളുടെ തിരക്കഥകൾ പരിശോധിക്കാൻ ഭാരത് ഭക്തി അഖാഡ പ്രത്യേക വകുപ്പ് രൂപീകരിക്കുമെന്നും ആക്ഷേപകരമായ ഉള്ളടക്കം കണ്ടെത്തിയാൽ സിനിമാ പ്രവർത്തകരെ അത്തരം സിനിമകൾ ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്നും ബിജെപി എംപി പറഞ്ഞു.

“സെൻസർ ബോർഡിൽ അത്തരം ആളുകൾക്കെതിരെ (ഈ വിഷയങ്ങളിൽ സിനിമ ചെയ്യുന്നവർ) ഞാൻ നടപടിയെടുക്കും,” അവർ പറഞ്ഞു.

വിനോദത്തിന്റെ പേരിൽ ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകർ സനാതന ധർമ്മത്തിന്റെ വികാരങ്ങളെ വ്രണപ്പെടുത്തുകയാണെന്നും വിവിധ വിനോദ മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ ഹിന്ദുക്കളുടെ വികാരങ്ങൾ ആവർത്തിച്ച് വ്രണപ്പെടുത്തുകയാണെന്നും അവര്‍ ആരോപിച്ചു.

“സിനിമകൾ കാണാനും അവർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കാനും സിനിമാപ്രവർത്തകർ ഞങ്ങളെ നിർബന്ധിക്കുന്നു. സനാതൻ ധർമ്മത്തെ ആരും അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്നത് ഞങ്ങൾ വെച്ചുപൊറുപ്പിക്കില്ല,” ബിജെപി ലോക്‌സഭാ എംപി പറഞ്ഞു.

പ്രകാശ് ഝായുടെ വെബ് സീരീസായ ‘ആശ്രമം 3’യുടെ ഷൂട്ടിംഗ് നിർത്തിവെക്കുമെന്നും അവർ ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

“സനാതന ധർമ്മത്തിന് കീഴിലുള്ള സാധുക്കളുടെ ക്രമീകരണമാണ് ‘ആശ്രമം’. ആർക്കും മോശമായി ചിത്രീകരിക്കാൻ കഴിയുന്ന വിഷയമല്ല ഇത്. ആർക്കും വിരൽ ചൂണ്ടാൻ കഴിയുന്ന വിഷയമല്ല ആശ്രമം. ഒരാൾക്ക് തെറ്റും പ്രവൃത്തിയും ചെയ്യാം. ഇത്തരക്കാർക്കെതിരെ നിലവിലുള്ള സംവിധാനത്തിന് കീഴിൽ നടപടിയെടുക്കാം. എന്നാൽ, ഹിന്ദുക്കളെയും മതനേതാക്കളെയും അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുകയാണെങ്കിൽ അത് സഹിക്കാനാവില്ല,” അവർ പറഞ്ഞു.

“ഒരു സന്യാസിയായതിനാൽ എനിക്ക് സാധുക്കളുടെ വേദന അനുഭവപ്പെടുന്നു. ‘ആശ്രമം’ എന്ന വാക്ക് കേൾക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ മനസ്സ് സന്തോഷിക്കുകയും നല്ല വികാരങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കാൻ തുടങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ ഇത് വികലമായ രൂപത്തിലാണ് അവതരിപ്പിക്കുന്നത്,” ഠാക്കൂര്‍ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment