പഞ്ചാബ് മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി അമരീന്ദർ സിംഗ് ഇന്ന് സ്വന്തം രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടി ആരംഭിച്ചേക്കും

ചണ്ഡീഗഡ്: പഞ്ചാബ് മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി അമരീന്ദർ സിംഗ് തന്റെ പുതിയ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിയായ പഞ്ചാബ് ലോക് കോൺഗ്രസ് ബുധനാഴ്ച ആരംഭിച്ചേക്കുമെന്ന് ഊഹാപോഹങ്ങൾ ശക്തമാകുന്നു. അടുത്ത വർഷം ആദ്യം പഞ്ചാബിൽ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കാനിരിക്കുകയാണ്.

ചൊവ്വാഴ്ച, അമരീന്ദർ സിംഗിന്റെ മാധ്യമ ഉപദേഷ്ടാവ് രവീൺ തുക്രൽ ചണ്ഡീഗഡിൽ ബുധനാഴ്ച നടന്ന മുൻ കോൺഗ്രസ് നേതാവിന്റെ പത്രസമ്മേളനത്തിലേക്ക് മാധ്യമങ്ങളെ ക്ഷണിച്ചു.

കോൺഗ്രസിനോട് വിട പറഞ്ഞ ശേഷം, ജനങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾക്കായി താൻ ഉടൻ തന്നെ സ്വന്തം രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടി ആരംഭിക്കുമെന്ന് അമരീന്ദർ സിംഗ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പറഞ്ഞിരുന്നു.

കർഷകർ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങൾ അവരുടെ താൽപ്പര്യത്തിനനുസരിച്ച് പരിഹരിക്കപ്പെടുകയോ 2022 ലെ പഞ്ചാബ് നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ സമാന ചിന്താഗതിക്കാരായ പാർട്ടികളുമായി സഖ്യമുണ്ടാക്കുകയോ ചെയ്‌താൽ ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുമായി സീറ്റ് പങ്കിടൽ ധാരണയിലെത്താമെന്ന പ്രതീക്ഷയും രണ്ട് തവണ മുഖ്യമന്ത്രിയായ മുഖ്യമന്ത്രി പ്രകടിപ്പിച്ചു.

‘എന്റെ ജനതയുടെയും എന്റെ സംസ്ഥാനത്തിന്റെയും’ ഭാവി സുരക്ഷിതമാക്കുന്നത് വരെ വിശ്രമിക്കില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രാജി സമർപ്പിച്ചതിന് ശേഷം അമരീന്ദർ സിംഗ് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷായുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ച അദ്ദേഹം ബിജെപിയിൽ ചേരുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾക്ക് തുടക്കമിട്ടു.

“പഞ്ചാബിന് രാഷ്ട്രീയ സ്ഥിരതയും ആന്തരികവും ബാഹ്യവുമായ ഭീഷണികളിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം ആവശ്യമാണ്. സമാധാനവും സുരക്ഷയും ഉറപ്പാക്കാൻ ആവശ്യമായതെല്ലാം ചെയ്യുമെന്ന് ഞാൻ എന്റെ ജനങ്ങളോട് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു,” അമരീന്ദർ സിംഗ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അമരീന്ദർ സിംഗ് ഒരു പുതിയ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടി രൂപീകരിച്ചാൽ അതൊരു വലിയ തെറ്റായിരിക്കുമെന്ന് പഞ്ചാബ് ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സുഖ്ജീന്ദര്‍ സിംഗ് രണ്‍‌ധാവ പറഞ്ഞു. അതേസമയം, കോൺഗ്രസിലെ തന്നെ വിമർശിക്കുന്നവർ തന്റെ അനുയായികളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ഉപദ്രവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് അമരീന്ദർ സിംഗ് അവകാശപ്പെട്ടു.

പഞ്ചാബ് കോൺഗ്രസിലെ ചില നേതാക്കളും അമരീന്ദർ സിംഗും പാക്കിസ്താന്‍ മാധ്യമപ്രവർത്തകയായ അറൂസ ആലമുമായുള്ള സൗഹൃദത്തെച്ചൊല്ലി കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളിൽ രൂക്ഷമായ ഭാഷയില്‍ ആരോപണ പ്രത്യാരോപണങ്ങള്‍ നടത്തിയിരുന്നു.

“വ്യക്തിപരമായ ആക്രമണങ്ങളിൽ നിന്ന്, അവർ ഇപ്പോൾ പട്യാലയിലും മറ്റിടങ്ങളിലും എന്റെ അനുയായികളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ഉപദ്രവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്റെ എതിരാളികളോട് ഞാൻ പറയട്ടെ, ഇത്തരം തരംതാഴ്ന്ന രാഷ്ട്രീയ കളികളിലൂടെ എന്നെ തോൽപ്പിക്കാൻ അവർക്ക് കഴിയില്ല. അത്തരം തന്ത്രങ്ങളിലൂടെ അവർ വോട്ടുകളോ ജനഹൃദയങ്ങളോ നേടുകയില്ല,” അമരീന്ദർ സിംഗ് പറഞ്ഞു

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment