നീരജ്, മിതാലി, ഛേത്രി എന്നിവരടക്കം 11 പേരെ ഖേൽരത്‌നയ്ക്ക് ശുപാർശ ചെയ്തു; 35 പേർ അർജുന അവാർഡിന് അർഹരായി

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയുടെ പരമോന്നത കായിക ബഹുമതിയായ മേജർ ധ്യാൻചന്ദ് ഖേൽ രത്‌ന അവാർഡിന് 11 കായിക താരങ്ങളെ ദേശീയ കായിക അവാർഡ് കമ്മിറ്റി ബുധനാഴ്ച ശുപാർശ ചെയ്തു. 2020 ലെ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ജാവലിൻ ഇനത്തിൽ ചരിത്രപരമായ സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേടിയ നീരജ് ചോപ്ര, മറ്റ് ഒളിമ്പിക് മെഡൽ ജേതാക്കളായ രവി ദാഹിയ, പിആർ ശ്രീജേഷ്, ലോവ്‌ലിന ബോർഗോഹായ് എന്നിവരോടൊപ്പം പട്ടികയിൽ ഇടം നേടി. ഇന്ത്യയുടെ പരമോന്നത കായിക ബഹുമതിക്ക് ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോൾ താരമായി മാറിയ സുനിൽ ഛേത്രിയ്‌ക്കൊപ്പം മുതിർന്ന ഇന്ത്യൻ വനിതാ ക്രിക്കറ്റ് താരം മിതാലി രാജും ഈ ബഹുമതിക്ക് അർഹയായി.

ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് 2020 ലും ടോക്കിയോ പാരാലിമ്പിക്‌സ് 2020 ലും നിരവധി കായികതാരങ്ങൾ രാജ്യത്തിന് അഭിമാനം നൽകിയ 2021 ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പ്രത്യേക വർഷമായിരുന്നു. പാരാലിമ്പിക്‌സിൽ രണ്ട് മെഡലുകൾ നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ വനിതയായി മാറിയ ഇന്ത്യൻ പാരാലിമ്പ്യൻ അവാനി ലേഖരയ്ക്കും ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെട്ടു. ഖേൽരത്‌ന അവാർഡിന്. 2020 ലെ പാരാലിമ്പിക്‌സിൽ എഫ് 64 പാരാ ജാവലിൻ ത്രോയിൽ സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേടിയ സുമിത് ആന്റിലിനെ ഖേൽ രത്‌നയ്ക്കും ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഇതോടൊപ്പം 35 ഇന്ത്യൻ അത്‌ലറ്റുകളും അർജുന അവാർഡിന് ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഖേൽരത്‌ന അവാർഡിന് ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെട്ട 11 ഇന്ത്യൻ അത്‌ലറ്റുകളുടെ പട്ടിക:

• നീരജ് ചോപ്ര (അത്‌ലറ്റിക്‌സ്)
• രവി ദാഹിയ (ഗുസ്തി)
• പി ആർ ശ്രീജേഷ് (ഹോക്കി)
• ലോവ്ലിന ബോർഗോഹെയ്ൻ (ബോക്സിംഗ്)
• സുനിൽ ഛേത്രി (ഫുട്ബോൾ)
• മിതാലി രാജ് (ക്രിക്കറ്റ്)
• പ്രമോദ് ഭഗത് (ബാഡ്മിന്റൺ)
• സുമിത് ആന്റിൽ (ജാവലിൻ)
• ആവണി ലേഖര (ഷൂട്ടിംഗ്)
• കൃഷ്ണ നഗർ (ബാഡ്മിന്റൺ)
• എം നർവാൾ (ഷൂട്ടിംഗ്)

മുമ്പ് രാജീവ് ഗാന്ധി ഖേൽരത്‌ന അവാർഡ് എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്ന, ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് 2020 ലെ ഹോക്കിയിൽ ഇന്ത്യയുടെ റെക്കോർഡ് ഷോയ്ക്ക് ശേഷം ഇതിഹാസ ഹോക്കി താരം മേജർ ധ്യാൻ ചന്ദിന്റെ പേരിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി അടുത്തിടെ ഇന്ത്യയുടെ പരമോന്നത കായിക ബഹുമതിയായി പുനർനാമകരണം ചെയ്തിരുന്നു.

41 വർഷത്തിന് ശേഷം ഒളിമ്പിക്സിൽ ഹോക്കിയിൽ മെഡലിനായുള്ള ഇന്ത്യയുടെ കാത്തിരിപ്പ് പുരുഷ ഹോക്കി ടീം അവസാനിപ്പിച്ചപ്പോൾ, വനിതാ ഹോക്കി ടീം സെമിയിലെത്തി മെഗാ ഇനത്തിൽ എക്കാലത്തെയും മികച്ച പ്രകടനം നടത്തി.

ഒളിമ്പിക്‌സിന് ശേഷം എല്ലാ അത്‌ലറ്റുകളേയും തന്റെ ഔദ്യോഗിക വസതിയിലേക്ക് ക്ഷണിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി അഭിനന്ദനം അറിയിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment