മുല്ലപ്പെരിയാർ അണക്കെട്ട്: ജലനിരപ്പിൽ മാറ്റമൊന്നും ആവശ്യമില്ലെന്ന് സമിതി; സുപ്രീം കോടതി കേരളത്തിന്റെ പ്രതികരണം തേടി

ന്യൂഡല്‍ഹി: മുല്ലപ്പെരിയാർ അണക്കെട്ടിലെ ജലനിരപ്പ് മാറ്റേണ്ടതില്ലെന്ന് സുപ്രീം കോടതി രൂപീകരിച്ച സൂപ്പർവൈസറി കമ്മിറ്റി തീരുമാനിച്ചു. സമിതിയുടെ തീരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് അഡീഷണൽ സോളിസിറ്റർ ജനറൽ ഐശ്വര്യ ഭാട്ടി ബുധനാഴ്ച സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചു. കേരളം വിയോജിപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചതായും എഎസ്ജി അറിയിച്ചു.

126 വർഷം പഴക്കമുള്ള അണക്കെട്ടിൽ (തമിഴ്‌നാട് സംസ്ഥാനം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന) ജലനിരപ്പ് ഉയരുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചില ഹരജിക്കാർ ആശങ്ക ഉന്നയിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ജലനിരപ്പിൽ അടിയന്തര തീരുമാനമെടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കോടതി സൂപ്പർവൈസറി കമ്മിറ്റിയോട് നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു. കേരളത്തിൽ കനത്ത മഴ പെയ്യുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണിത്.

അനുവദിക്കേണ്ട പരമാവധി ജലനിരപ്പ് എത്രയാണെന്ന് സംബന്ധിച്ച് റിപ്പോർട്ട് നൽകാൻ നേരത്തെ മേൽനോട്ട സമിതിയോട് സുപ്രീംകോടതി നിർദേശിച്ചിരുന്നു. ജലനിരപ്പ് 142 അടിയായി നിലനിർത്താമെന്നായിരുന്നു ഇന്ന് മേൽനോട്ട സമിതിക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ അഡീഷണൽ സോളിസിറ്റർ ജനറൽ ഐശ്വര്യ ഭാട്ടി സുപ്രീം കോടതിയിൽ വ്യക്തമാക്കിയത്. തമിഴ്നാടിന് ഇത് സ്വീകാര്യമാണെന്നും കേരളം ഇതിൽ വിയോജിപ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയതായും അവർ അറിയിച്ചു.

ജലനിരപ്പ് ഉയർന്നാൽ പ്രതിസന്ധിയുണ്ടാവുമെന്നും ജലനിരപ്പ് 139 അടിയായി നിലനിർത്തണമെന്നുമായിരുന്നു സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് വേണ്ടി ഹാജരായ സീനിയർ അഭിഭാഷകൻ ജയദീപ് ഗുപ്ത കോടതിയിൽ ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചത്.

ഇതുൾപ്പടെയുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ മറുപടി നൽകാൻ കേരളത്തിന് സമയം അനുവദിച്ചിരിക്കുകയാണ് സുപ്രീം കോടതി. വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ 10.30-നകം ഇതിന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ മറുപടി നൽകണമെന്നാണ് കോടതി നിർദേശിച്ചിരിക്കുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment