എയർ ഇന്ത്യ വിൽപ്പന: എയർ ഇന്ത്യയുടെ കുടിശ്ശിക തീർക്കാൻ ധനമന്ത്രാലയം എല്ലാ മന്ത്രാലയങ്ങൾക്കും നിർദേശം നൽകി

ന്യൂഡൽഹി: എയർ ഇന്ത്യയുടെ കുടിശ്ശിക തീർക്കാൻ എല്ലാ മന്ത്രാലയങ്ങളോടും ധനമന്ത്രാലയം ബുധനാഴ്ച ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇനിയൊരു അറിയിപ്പ് ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ എയർ ഇന്ത്യ ടിക്കറ്റുകൾ പണമായി വാങ്ങാൻ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ഓഫീസ് മെമ്മോറാണ്ടത്തിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഓഹരി വിറ്റഴിക്കലിനെ തുടർന്ന് എയർ ഇന്ത്യ സർക്കാരിനുള്ള ക്രെഡിറ്റ് സൗകര്യം അവസാനിപ്പിച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് ഉത്തരവ് പ്രചരിപ്പിച്ചത്.

എയർ ഇന്ത്യയുടെ ഓഹരി വിറ്റഴിക്കാൻ സർക്കാർ അടുത്തിടെ തീരുമാനിച്ചതായി മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. എയർ ഇന്ത്യയുടെയും എയർ ഇന്ത്യ എക്‌സ്പ്രസിന്റെയും ഓഹരി വിറ്റഴിക്കൽ നടപടികൾ പുരോഗമിക്കുകയാണ്. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് കീഴിലുള്ള എല്ലാ മന്ത്രാലയങ്ങൾക്കും വകുപ്പുകൾക്കും അയച്ച കത്തിൽ നേരത്തെയുള്ള ഓഫീസ് മെമ്മോറാണ്ടം പരാമർശിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവരുടെ ചിലവ് കേന്ദ്രം വഹിക്കുകയാണെങ്കിൽ എയർ ഇന്ത്യയുമായി മാത്രം യാത്ര ചെയ്യാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇതിൽ ലീവ് യാത്രാ ഇളവുകളും (LTC) ഉൾപ്പെടുന്നു.

“വിമാന ടിക്കറ്റുകൾ വാങ്ങുന്നതിന്റെ പേരിൽ ക്രെഡിറ്റ് സൗകര്യം നീട്ടുന്നത് എയർ ഇന്ത്യ നിർത്തിവച്ചു. അതിനാൽ, എയർ ഇന്ത്യയുടെ കുടിശ്ശിക ഉടൻ തീർക്കാൻ എല്ലാ മന്ത്രാലയങ്ങൾക്കും/വകുപ്പുകൾക്കും നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കൂടുതൽ നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ എയർലൈനിൽ നിന്നുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റുകൾ പണമായി വാങ്ങാം,” പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

മന്ത്രാലയങ്ങളും വകുപ്പുകളും ഈ സംഭവവികാസങ്ങൾ അവരുടെ ഭരണ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള അവരുടെ കീഴിലുള്ള ഓഫീസുകൾ, സ്ഥാപനങ്ങൾ മുതലായവയുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തണമെന്ന് ധനമന്ത്രാലയം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

എയർ ഇന്ത്യയെ 18,000 കോടി രൂപയ്ക്ക് വിൽക്കുന്നതിനുള്ള ഓഹരി വാങ്ങൽ കരാറിൽ ടാറ്റ സൺസുമായി സർക്കാർ തിങ്കളാഴ്ച ഒപ്പുവച്ചു. ഈ മാസം ആദ്യം, salt-to-software ഹോൾഡിംഗ് കമ്പനിയുടെ യൂണിറ്റായ തലേസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന്റെ 2,700 കോടി രൂപ പണമടയ്ക്കാനും എയർലൈനിന്റെ കടത്തിന്റെ 15,300 കോടി രൂപ ഏറ്റെടുക്കാനുമുള്ള ഓഫർ സർക്കാർ സ്വീകരിച്ചിരുന്നു.

തുടർന്ന്, ഒക്ടോബർ 11 ന് ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പിന് എയർലൈനിലെ 100 ശതമാനം ഓഹരികൾ വിൽക്കാനുള്ള സർക്കാർ സന്നദ്ധത സ്ഥിരീകരിച്ച് ഒരു ലെറ്റർ ഓഫ് ഇന്റനെറ്റ് (LoI) നൽകി. എയർ ഇന്ത്യയുടെ തന്ത്രപരമായ ഓഹരി വിറ്റഴിക്കലിന് ടാറ്റ സൺസുമായി സർക്കാർ ഇന്ന് ഒപ്പുവെച്ച ഷെയർ പർച്ചേസ് കരാർ, ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ആൻഡ് പബ്ലിക് അസറ്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് (ഡിപാം) സെക്രട്ടറി തുഹിൻ കാന്ത പാണ്ഡെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഇപ്പോൾ, ഡിസംബർ അവസാനത്തോടെ എയർലൈനിന്റെ യഥാർത്ഥ കൈമാറ്റം നടക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, കോമ്പറ്റീഷൻ കമ്മീഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (സിസിഐ) ഉൾപ്പെടെ വിവിധ റെഗുലേറ്ററി ക്ലിയറൻസുകൾ ടാറ്റ സൺസ് എടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. എയർ ഇന്ത്യയുടെയും എയർ ഇന്ത്യ എക്‌സ്പ്രസിന്റെയും 100 ശതമാനം ഉടമസ്ഥാവകാശവും ഗ്രൗണ്ട് ഹാൻഡ്‌ലിംഗ് കമ്പനിയായ AISATS-ന്റെ 50 ശതമാനം ഓഹരിയും സർക്കാർ വിറ്റഴിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment