ആര്യന്‍ ഖാന് ജാമ്യം ലഭിച്ചു; ഒരു ദിവസം കൂടി ജയിലില്‍ തുടരേണ്ടി വരും; ബോളിവുഡ് നടി ജുഹി ചാവ്‌ള ഒരു ലക്ഷം രൂപയുടെ ബോണ്ട് നല്‍കി

മുംബൈ: ബോളിവുഡ് മെഗാസ്റ്റാർ ഷാരൂഖ് ഖാന്‍ ആർതർ റോഡ് സെൻട്രൽ ജയിലിൽ നിന്ന് മകൻ ആര്യന്‍ ഖാനെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോകാൻ സഹായികൾക്കും സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കുമൊപ്പം ജയിലിലെത്തി. അടുത്ത കുടുംബ സുഹൃത്തും മുൻ നടിയുമായ ജൂഹി ചൗളയാണ് ജാമ്യാപേക്ഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രേഖകളില്‍ ഒപ്പിട്ടതും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുടെ ബോണ്ടില്‍ നടി ഒപ്പിടുകയും ചെയ്തു. ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയിലെത്തിയാണ് ജൂഹി ചൗള ബോണ്ട് ഒപ്പിട്ടു നല്‍കിയത്. ജാമ്യ നടപടികള്‍ വേഗത്തിലാക്കാന്‍ ജൂഹിയുടെ ഇടപെടല്‍ സഹായിച്ചെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്.

നിരവധി സിനിമകളിൽ ഷാരൂഖിന്റെ സഹനടിയായ ജൂഹിയെ ആര്യന്റെ ജാമ്യാപേക്ഷയിൽ ജാമ്യാപേക്ഷയിൽ കോടതി സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അവർ ബന്ധപ്പെട്ട പേപ്പറുകളിൽ ഒപ്പിട്ട് ജാമ്യാപേക്ഷ കോടതി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് മുമ്പാകെ നടപ്പിലാക്കിയെന്നും അഭിഭാഷകൻ സതീഷ് മനേഷിൻഡെ പറഞ്ഞു.

കോടതി നടപടികൾ പൂർത്തിയായി വരികയാണെന്നും ജാമ്യപത്രങ്ങൾ ജയിൽ അധികൃതർക്ക് നേരിട്ട് അയക്കുമെന്നും അത് ആര്യനെ മോചിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പരിഗണിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഷാരൂഖിന്റെ ജയിലിലേക്കുള്ള രണ്ടാമത്തെ യാത്രയായിരുന്നു ഇത് – നേരത്തെ (ഒക്ടോബര്‍ 21ന്) അദ്ദേഹം ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയിൽ ജാമ്യാപേക്ഷ നൽകുന്നതിന് മുന്നോടിയായി ജയിലിനുള്ളിൽ ആര്യനൊപ്പം 10 മിനിറ്റ് കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിരുന്നു.

ജൂഹി ചൗളയ്ക്ക് ആര്യനെ ചെറുപ്പകാലം മുതല്‍ അറിയാമെന്നും, അതിനാലാണ് ആര്യന് വേണ്ടി ഒപ്പിടുന്നതെന്ന് ആര്യന്‍ ഖാന്റെ അഭിഭാഷകന്‍ പറഞ്ഞു. ജൂഹിയും ഷാരൂഖും നിരവധി സിനിമകളില്‍ ഒന്നിച്ചഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഐപിഎല്‍ ടീമായ കൊല്‍ക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്സിലും ഇരുവര്‍ക്കും സഹപങ്കാളിത്തമുണ്ട്.

ആഢംബരകപ്പലിലെ ലഹരിമരുന്ന് കേസില്‍ ആര്യന്‍ ഖാന് ഉപാധികളോടെയാണ് ബോംബെ ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്. അറസ്റ്റിലായി 21 ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് ആര്യന്‍ ഖാന് ജാമ്യം ലഭിക്കുന്നത്. കേസിലെ മറ്റ് പ്രതികളായ അര്‍ബാസ് മര്‍ച്ചന്റ്, മുന്‍മുന്‍ ധമേച്ച എന്നിവര്‍ക്കും കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മുതിര്‍ന്ന അഭിഭാഷകനും മുന്‍ അറ്റോര്‍ണി ജനറലുമായ മുകുള്‍ റോത്തഗിയാണ് ആര്യന്‍ ഖാന് വേണ്ടി കോടതിയില്‍ ഹാജരായത്. ഒക്ടോബര്‍ രണ്ടിനാണ് ആര്യന്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവര്‍ ആഢംബര കപ്പലില്‍ നിന്ന് നാര്‍ക്കോട്ടിക്സ് കണ്‍ട്രോള്‍ ബ്യൂറോയുടെ കസ്റ്റഡിയിലായത്. ഒക്ടോബര്‍ മൂന്നിന് ആര്യന്‍ ഉള്‍പ്പെടെ അറസ്റ്റിലായ പ്രതികളെ മുംബൈ കോടതി എന്‍സിബി കസ്റ്റഡിയില്‍ വിടുകയായിരുന്നു.

അതേസമയം, ആര്യന്‍ഖാന്‍ ഇന്നും ജയിലില്‍ തുടരണം. ജാമ്യം ലഭിച്ചതിന്റെ രേഖകള്‍ കൃത്യസമയത്ത് ആര്‍തര്‍ റോഡ് ജയിലില്‍ എത്തിക്കാന്‍ അഭിഭാഷകര്‍ക്ക് കഴിയാതിരുന്നതാണ് കാരണം. ആര്‍ക്കും പ്രത്യേക പരിഗണന നല്‍കാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും ജയില്‍ അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. വൈകീട്ട് അഞ്ചരക്കുള്ളിൽ ജാമ്യനടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ ആര്യന്റെ അഭിഭാഷകർക്ക് സാധിക്കാത്തതാണ് മോചനം നീളാൻ കാരണം. ശനിയാഴ്ച രാവിലെ ആര്യൻ ജയിൽ മോചിതനാകുമെന്ന് ആർതർ റോഡ് ജയിൽ അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

ജയിൽ ചട്ടപ്രകാരം റിലീസ് ഉത്തരവ് വൈകീട്ട് അഞ്ചരക്കുള്ളിൽ ജയിലിന് പുറത്തെ ബെയിൽ ബോക്സിൽ ലഭിച്ചാൽ മാത്രമേ ജാമ്യം ലഭിച്ചവർക്ക് അന്നുതന്നെ പുറത്തിറങ്ങാൻ സാധിക്കു. ഇതിനായി ആര്യന്റെ അഭിഭാഷകർ തീവ്രശ്രമം നടത്തിയെങ്കിലും സമയപരിധി കഴിഞ്ഞതിനാലാണ് ജയിൽ മോചനം നീണ്ടത്. ഇതോടെ ഒരുരാത്രികൂടി ആര്യൻ ജയിലിനുള്ളിൽ തന്നെ കഴിയും. ആര്യനൊപ്പം അറസ്റ്റിലായ അർബാസ് മർച്ചന്റ്, മുൻമുൺ ധമേച്ച എന്നിവരും ശനിയാഴ്ച ജയിൽ മോചിതരാകും.

വ്യാഴാഴ്ചയാണ് ആര്യന് ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്. വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയിൽ നിന്ന് ജാമ്യ ഉത്തരവിന്റെ പകർപ്പ് ആര്യന്റെ അഭിഭാഷകർക്ക് ലഭിച്ചത്. ഇത് പ്രത്യേക ആന്റി-നാർക്കോട്ടിക് കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച ശേഷം ലഭിക്കുന്ന റിലീസ് ഓർഡറാണ് ആർതർ റോഡ് ജയിലിൽ നൽകേണ്ടിയിരുന്നത്. ഇത് എത്തിക്കാൻ വൈകിയതു മൂലമാണ് ആര്യൻ്റെ മോചനം ഇന്നും ഉണ്ടാവാതിരുന്നത്.

ബോംബെ ഹൈക്കോടതി ജാമ്യ ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന വ്യവസ്ഥകൾ:

1. ഓരോ അപേക്ഷകനും/പ്രതികളും സമാനമായ തുകയിൽ ഒന്നോ അതിലധികമോ ആൾ ജാമ്യത്തോടുകൂടിയ ഒരു ലക്ഷം രൂപയുടെ പിആർ ബോണ്ട് സമര്‍പ്പിക്കണം.

2. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ എൻ‌ഡി‌പി‌എസ് നിയമപ്രകാരം കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്ക് അവർക്കെതിരെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കുന്ന പ്രസ്തുത CR നിലകൊള്ളുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് സമാനമായ ഒരു പ്രവർത്തനത്തിലും ഏർപ്പെടരുത്.

3. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ സഹ പ്രതികളുമായോ നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ സമാന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന മറ്റേതെങ്കിലും വ്യക്തിയുമായോ ആശയവിനിമയം നടത്താൻ ശ്രമിക്കരുത്, അല്ലെങ്കിൽ തങ്ങൾക്കെതിരെ ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന സമാന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിയെ ഏതെങ്കിലും ആശയവിനിമയ രീതിയിലൂടെ വിളിക്കരുത്.

4. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ ബഹുമാനപ്പെട്ട പ്രത്യേക കോടതിയുടെ (എൻഡിപിഎസ് നിയമത്തിന് കീഴിൽ സ്ഥാപിതമായത്) മുമ്പാകെയുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾക്ക് ദോഷകരമായ ഒരു നടപടിയും സ്വീകരിക്കരുത്.

5. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ വ്യക്തിപരമായോ ആരെങ്കിലുമോ സാക്ഷികളെ സ്വാധീനിക്കാനോ തെളിവുകൾ നശിപ്പിക്കാനോ ശ്രമിക്കരുത്.

6. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ അവരുടെ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടൻ പ്രത്യേക കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കണം.

7. അപേക്ഷകർ / കുറ്റാരോപിതർ മേൽപ്പറഞ്ഞ നടപടികളെക്കുറിച്ച് ഒരു പ്രസ്താവനയും നടത്തരുത് (സോഷ്യൽ മീഡിയ ഉൾപ്പെടെ ഏത് തരത്തിലുള്ള മാധ്യമങ്ങളിലും അതായത് പ്രിന്റ് മീഡിയ, ഇലക്‌ട്രോണിക് മീഡിയ മുതലായവയിൽ).

8. ഗ്രേറ്റർ മുംബൈയിലെ എൻഡിപിഎസിനായുള്ള പ്രത്യേക ജഡ്ജിയുടെ മുൻകൂർ അനുമതിയില്ലാതെ അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ രാജ്യം വിടാൻ പാടില്ല.

9. അപേക്ഷകർക്ക്/പ്രതികൾക്ക് ഗ്രേറ്റർ മുംബൈക്ക് പുറത്ത് പോകേണ്ടി വന്നാൽ, അവർ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥനെ അറിയിക്കണം; അവരുടെ യാത്രാവിവരണം അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥന് നൽകുകയും ചെയ്യണം.

10. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ അവരുടെ സാന്നിധ്യം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നതിനായി എല്ലാ വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും 11:00 AM മുതൽ 2:00 PM വരെ NCB മുംബൈ ഓഫീസിൽ ഹാജരാകണം.

11. ഏതെങ്കിലും ന്യായമായ കാരണത്താൽ തടഞ്ഞില്ലെങ്കിൽ അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ കോടതിയിലെ എല്ലാ തീയതികളിലും ഹാജരാകണം.

12. എൻസിബിയുടെ അധികാരികളുടെ മുമ്പാകെ ആവശ്യപ്പെടുമ്പോൾ അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ അന്വേഷണത്തിൽ സഹകരിക്കണം.

13. വിചാരണ ആരംഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ വിചാരണ വൈകിപ്പിക്കാൻ ഒരു തരത്തിലും ശ്രമിക്കരുത്.

14. അപേക്ഷകർ/പ്രതികൾ ഈ നിബന്ധനകളിൽ ഏതെങ്കിലും ലംഘിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അവരുടെ ജാമ്യം റദ്ദാക്കുന്നതിനായി പ്രത്യേക ജഡ്ജി/കോടതിയിൽ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കാൻ എൻസിബിക്ക് അർഹതയുണ്ട്.

കൂടുതൽ നടപടി ക്രമം:

1. ഇപ്പോൾ, ജാമ്യ നടപടികൾക്കായി അഭിഭാഷകർ സെഷൻസ് കോടതിയിലെ പ്രത്യേക എൻഡിപിഎസ് കോടതിയിലേക്ക് മാറേണ്ടിവരും.

2. ജാമ്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രേഖകളും ജാമ്യവും കോടതിയിൽ നൽകുന്നത് ഉൾപ്പെടെ വൈകിട്ട് 5 മണി വരെ കോടതി പ്രവർത്തിക്കും.

3. നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കി 5-5.30-ന് മുമ്പ് രേഖകൾ ആർതർ റോഡിൽ എത്തിയാൽ, അവർക്ക് ഇന്ന് പുറത്തിറങ്ങാം.

4. എൻ‌ഡി‌പി‌എസ് കോടതിയുടെ ഔദ്യോഗിക കൃത്യനിര്‍‌വ്വഹണത്തിന് സമയമെടുക്കുകയാണെങ്കിൽ, അവർക്ക് (പ്രതികള്‍ക്ക്) നാളെ പുറത്തിറങ്ങാം എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment