സാധാരണ ആന്റീഡിപ്രസന്റ് കൊവിഡ്-19 ആശുപത്രി പ്രവേശനം 30 ശതമാനം വരെ കുറച്ചേക്കാമെന്ന് പഠനം

ടൊറന്റോ: കോവിഡ് -19 രോഗികളുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാനും ആശുപത്രി പ്രവേശനം 30 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ എന്ന വിലകുറഞ്ഞ ആന്റിഡിപ്രസന്റ് മരുന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. ദ ലാൻസെറ്റ് ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിൽ, മക്മാസ്റ്റർ സർവകലാശാലയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘം, കൊവിഡ് വാക്സിനുകളുടെ കുറഞ്ഞ ലഭ്യതയുള്ള ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങൾക്ക് ഒരു ഗെയിം ചേഞ്ചർ എന്നാണ് ഫ്ലൂവോക്സാമൈനെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

ഡിപ്രഷൻ, ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡേഴ്സ് തുടങ്ങിയ മാനസികാരോഗ്യ അവസ്ഥകളെ ചികിത്സിക്കാൻ നിലവിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന സെലക്ടീവ് സെറോടോണിൻ റീഅപ്ടേക്ക് ഇൻഹിബിറ്ററാണ് (എസ്എസ്ആർഐ) ഫ്ലൂവോക്സാമൈൻ. വിരുദ്ധ ബാഹ്യാവിഷ്ക്കാര ഗുണങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ കോവിഡ് -19 ന്റെ സാധ്യതയുള്ള ചികിത്സയായാണ് ഇത് പഠനത്തിനായി തിരഞ്ഞെടുത്തതെന്ന് ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.

“ഇതുവരെയുള്ള ഒരേയൊരു ചികിത്സ ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ ആണ്. നേരത്തെ നൽകിയാൽ, കോവിഡ് -19 ഒരു മാരകമായ രോഗമായി മാറുന്നത് തടയാൻ കഴിയും. ഇത് വൈറസിനെതിരായ നമ്മുടെ ഏറ്റവും ശക്തമായ ആയുധങ്ങളിലൊന്നായിരിക്കാം, അതിന്റെ ഫലപ്രാപ്തി ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒന്നാണ്. പാൻഡെമിക് ആരംഭിച്ചതുമുതൽ ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയ കണ്ടെത്തലുകൾ, ”മക്മാസ്റ്റർ സർവകലാശാലയുടെ ആരോഗ്യ ഗവേഷണ വിഭാഗത്തിലെ പ്രൊഫസർ എഡ്വേർഡ് മിൽസ് പറഞ്ഞു.

“SARS-CoV-2 അണുബാധ മൂലമുണ്ടാകുന്ന സൈറ്റോകൈനുകൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന കോശജ്വലന തന്മാത്രകളുടെ ഉത്പാദനം ഫ്ലൂവോക്സാമൈൻ കുറച്ചേക്കാം,” സെന്റ് ലൂയിസിലെ വാഷിംഗ്ടൺ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ സൈക്യാട്രി അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ ഡോ. ആഞ്ചല റെയേഴ്സന്‍ (Dr Angela Reiersen) പറഞ്ഞു.

ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള മുതിർന്ന ഔട്ട്‌പേഷ്യൻറുകൾക്കിടയിൽ കോവിഡ് -19 നുള്ള പുനർനിർമ്മിച്ച എട്ട് ചികിത്സകളുടെ ഫലപ്രാപ്തി അന്വേഷിക്കുന്നതിനുള്ള നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ട്രയലിന്റെ ഭാഗമാണ് ഈ പഠനം.

ഏകദേശം 739 ബ്രസീലിയൻ കോവിഡ് -19 രോഗികളെ ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ ചികിത്സയ്ക്കായി ക്രമരഹിതമായി തിരഞ്ഞെടുത്തു. മറ്റൊരു 733 പേർക്ക് ഈ വർഷം ജനുവരി 15 മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് 6 വരെ പ്ലേസിബോ ലഭിച്ചു. ട്രയൽ സമയത്ത് ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ ലഭിച്ച രോഗികളെ 28 ദിവസത്തേക്ക് നിരീക്ഷിച്ചു.

ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ സ്വീകരിക്കുന്നവരിൽ പ്ലാസിബോ സ്വീകരിക്കുന്നവരെ അപേക്ഷിച്ച് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നതിൽ 30 ശതമാനം കുറവുണ്ടായതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. എല്ലാ മരുന്നുകളും കഴിക്കുന്ന രോഗികളിൽ ഈ പ്രഭാവം 65 ശതമാനമായി ഉയർന്നു.

ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ വിലകുറഞ്ഞതാണ്. 10 ദിവസത്തെ കോഴ്‌സിന് ഏകദേശം നാല് ഡോളര്‍ ($4) ചിലവ് വരും. ഇത് എളുപ്പത്തിൽ ആക്‌സസ് ചെയ്യാവുന്നതുമാണ്. ഇത് കുറഞ്ഞ വാക്‌സിനേഷൻ നിരക്കുകളും കൂടുതൽ നൂതനമായ കോവിഡ് -19 തെറാപ്പികളിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം ഇല്ലാത്തതുമായ ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങൾക്ക് ഗെയിം മാറ്റാൻ കാരണമാകും, പ്രൊഫസർ എഡ്വേർഡ് മിൽസ് പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, ഫ്ലൂവോക്‌സാമൈൻ വ്യാപകമായി ലഭ്യമാണെങ്കിലും, ഇത് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അവശ്യ മരുന്നുകളുടെ പട്ടികയിൽ ഇല്ല. അടുത്ത ബന്ധമുള്ള ഒരു എസ്എസ്ആർഐ, ഫ്ലൂക്സൈറ്റിൻ ഈ ലിസ്റ്റിലുണ്ട്. ഈ മരുന്നുകൾ കോവിഡ് -19 ന് മാറിമാറി ഉപയോഗിക്കാമോ എന്ന് സ്ഥാപിക്കുന്നതും മറ്റ് മരുന്നുകളുമായി ഫ്ലൂവോക്സാമൈൻ സംയോജിപ്പിക്കുന്നത് ഒരു വലിയ ചികിത്സാ ഫലം നൽകുമോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കുന്നതും ഇപ്പോൾ നിർണായകമാണ്, ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.

ഫ്ലൂവോക്സാമൈൻ 1990 മുതൽ വിവിധ അവസ്ഥകൾക്കായി ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു. അതിന്റെ സുരക്ഷാ പ്രൊഫൈൽ അറിയപ്പെടുന്നു. കോവിഡ് -19 രോഗികളിൽ സൈറ്റോകൈൻ സം‌ക്ഷോഭം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യതയ്ക്കായി ഇത് പാൻഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. മാരകമായേക്കാവുന്ന അവയവങ്ങൾക്ക് കേടുപാടുകൾ വരുത്തിയേക്കാവുന്ന കോവിഡ്-19-നുള്ള കടുത്ത രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണങ്ങളാണ് സൈറ്റോകൈൻ സം‌ക്ഷോഭം.

മരണനിരക്ക് പഠനത്തിന്റെ പ്രാഥമിക ഫലമല്ലെങ്കിലും, മരുന്നുകള്‍ കഴിച്ച 80 ശതമാനം രോഗികളുടെ
രണ്ടാമത്തെ “പ്രോട്ടോക്കോൾ” വിശകലനത്തിൽ, പ്ലേസിബോ ഗ്രൂപ്പിലെ 12 മരണവുമായി താരതമ്യം ചെയ്തതില്‍ നിന്ന്, ഫ്ലൂവോക്സാമൈൻ ഗ്രൂപ്പിൽ ഒരു മരണമാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതെന്ന് പഠനത്തില്‍ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment