സൂപ്പർ സ്റ്റാർ പുനീത് രാജ്കുമാറിന് കണ്ണീരോടെ വിട നൽകി കന്നഡ സിനിമാലോകം

ബംഗളൂരു: കന്നഡ നടൻ പുനീത് രാജ്കുമാറിന്റെ അന്ത്യകർമങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെയും സുഹൃത്തുക്കളുടെയും ബെംഗളൂരുവിലെ എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുടെയും ഭരണ-പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളുടെയും സാന്നിധ്യത്തിൽ കണ്ഠീരവ സ്റ്റുഡിയോയിൽ നടത്തി. ഹിന്ദു മതത്തിലെ ഈഡിഗ സമുദായത്തിന്റെ ആചാരപ്രകാരമായിരുന്നു അന്ത്യകർമങ്ങൾ.

കണ്ഠീരവ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നിന്ന് വിലാപയാത്രയായി അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭൗതിക ശരീരം പുലർച്ചെ അഞ്ച് മണിയോടെ ആരംഭിച്ച് കണ്ഠീരവ സ്റ്റുഡിയോയിൽ എത്തിച്ചു. വഴിയിൽ റോഡിന്റെ ഇരുവശങ്ങളിലും തടിച്ചുകൂടിയ ആരാധകർ അദ്ദേഹത്തിന് കണ്ണീരോടെ വിട നൽകി. 10 ലക്ഷത്തോളം പേരാണ് യുവ സൂപ്പർ താരത്തിന് അന്ത്യാഞ്ജലി അർപ്പിച്ചത്.

കന്നഡ സിനിമാ ഇതിഹാസം ഡോ രാജ്കുമാറിന്റെ മകനും കന്നഡ സിനിമാ സൂപ്പർ സ്റ്റാറുമായ പുനീത് രാജ്കുമാർ ഹൃദയാഘാതത്തെ തുടർന്ന് ഒക്ടോബർ 29 വെള്ളിയാഴ്ചയാണ് അന്തരിച്ചത്.

സംസ്‌കാരത്തിന് മുമ്പ് കർണാടക സർക്കാർ അദ്ദേഹത്തിന് പ്രോട്ടോക്കോൾ പ്രകാരം ബഹുമതികൾ നൽകി. നടന്റെ ഭൗതിക ശരീരം പൊതിഞ്ഞ ത്രിവർണ പതാക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ ഭാര്യ അശ്വിനിക്കും രണ്ട് പെൺമക്കൾക്കും കൈമാറി.

ഞായറാഴ്ച രാവിലെ നടന്ന ചടങ്ങിൽ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളായ ഡികെ ശിവകുമാർ, സിദ്ധരാമയ്യ, ക്യാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാർ, കന്നഡ സിനിമാ മേഖലയിലെ പ്രമുഖർ എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു. സംസ്‌കാരത്തിന് മുമ്പ് അലങ്കരിച്ച പല്ലക്കിൽ വെച്ച പുനീതിന്റെ ഭൗതിക ശരീരത്തില്‍ കുടുംബാംഗങ്ങൾ അന്ത്യാഞ്ജലി അര്‍പ്പിച്ചു.

വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് മുതൽ വൻ ജനക്കൂട്ടം ഒഴുകിയെത്തിയതിനാൽ ആരാധകർക്ക് അന്തിമ ദർശനം സുഗമമാക്കുന്നതിന് രാത്രി മുഴുവൻ പൊതു ‘ദർശനം’ അനുവദിച്ചു.

തെലുങ്ക് സിനിമാലോകത്തെ പ്രമുഖരായ ചിരഞ്ജീവി, നന്ദമുരി ബാലകൃഷ്ണ, ജൂനിയർ എൻടിആർ, വെങ്കിടേഷ്, ശ്രീകാന്ത് എന്നിവർ പുനീത് രാജ്കുമാറിന് അന്തിമോപചാരം അർപ്പിക്കാൻ ബെംഗളൂരുവിലെത്തി.

തമിഴ് സിനിമാ മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള പ്രഭുദേവയും ശരത് കുമാറും അന്തിമോപചാരം അർപ്പിക്കാനെത്തി. പുനീതിന്റെ അകാല മരണത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയും അനുശോചന സന്ദേശങ്ങൾ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. പുനീതിന്റെ കുടുംബം അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പമുള്ള ചിത്രം പ്രധാനമന്ത്രി മോദി തന്റെ സന്ദേശത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

കന്നഡ ചലച്ചിത്ര നടൻ പുനീത് രാജ്കുമാറിന്റെ ഭൗതിക ശരീരം അദ്ദേഹത്തിന്റെ പിതാവും കന്നഡ സിനിമയിലെ ഇതിഹാസ നടനുമായ ഡോ രാജ്കുമാറിന്റെ ശവകുടീരത്തിന് സമീപം സംസ്കരിച്ചു. പുനീത് രാജ്കുമാറിന്റെ അമ്മ പാർവതമ്മയുടെ സംസ്‌കാരവും ഇതേ സ്ഥലത്തു തന്നെയാണ് സംസ്ക്കരിച്ചിട്ടുള്ളത്. വീട്ടുകാരുടെ ആഗ്രഹപ്രകാരമാണ് തീരുമാനം.

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തിൽ പുനീത് രാജ്കുമാർ കർണാടക സർക്കാരിന് 50 ലക്ഷം രൂപ സംഭാവന നൽകിയിരുന്നു. പുനീത് 16 വൃദ്ധസദനങ്ങൾക്കും 19 ഗോശാലകൾക്കും പിന്തുണ നൽകി. ‘ശക്തിധാമ’ എന്ന സംഘടനയിലൂടെ ആയിരക്കണക്കിന് പെൺകുട്ടികള്‍ക്ക് പിന്തുണ നല്‍കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ, തന്റെ ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് പുനീത് ഒരിക്കലും സംസാരിച്ചിട്ടില്ല. വാക്‌സിനേഷൻ മടിയുള്ള ആളുകൾക്കിടയിൽ അപ്പോഴും കൊവിഡ് ബാധിച്ച ആദ്യ വ്യക്തികളിൽ ഒരാളായിരുന്നു പുനീത്.

ഒരു കൊച്ചുകുട്ടിയായി സിനിമയിലേക്ക് പ്രവേശിച്ച പുനീത് 45 വർഷത്തോളം ഒരു കലാകാരനെന്ന നിലയിൽ തന്റെ സിനി യാത്ര പൂർത്തിയാക്കി. ബാലതാരമായി 13 സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബാലതാരം എന്ന നിലയിൽ 1985-ൽ ‘ബേട്ടട ഹൂവ്’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് ദേശീയ അവാർഡ് കരസ്ഥമാക്കി. ‘ചാലീസുവ മൊടകളു’, ‘ഏറാടു സ്വപ്നം’ എന്നീ ചിത്രങ്ങളിലെ അഭിനയത്തിന് മികച്ച ബാലതാരത്തിനുള്ള പുരസ്‌കാരം നേടി.

2002ൽ ‘അപ്പു’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ മുഴുനീള നായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു. അതിനുശേഷം 29 സിനിമകളിൽ അദ്ദേഹം അഭിനയിച്ചു. ഈ വർഷം ആദ്യം ഏപ്രിലിൽ തിയേറ്ററുകളിലെത്തിയ ‘യുവരത്‌ന’ ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ റിലീസ്. ‘ജെയിംസ്’ ആണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അവസാന ചിത്രം. വെള്ളത്തിനടിയിൽ ചിത്രീകരിച്ച വൈൽഡ് കർണാടക ഫെയിം അമോഘവർഷയുടെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഡോക്യുമെന്ററി നവംബർ ഒന്നിന് പുറത്തിറങ്ങും.

മികച്ച നടനുള്ള രണ്ട് സംസ്ഥാന അവാർഡുകളും അഞ്ച് ഫിലിം ഫെയർ അവാർഡുകളും നേടി. 2019-ൽ പുനീത് രാജ്കുമാർ ഫിലിംസ് പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസ് ആരംഭിച്ച അദ്ദേഹം ഡാനിഷ് സെയ്ത്തിന്റെയും മറ്റുള്ളവരുടെയും സിനിമകൾ നിർമ്മിച്ചു. ‘കോന്‍ ബനേഗാ കരോഡ്പതി’യുടെ കന്നഡ പതിപ്പിന്റെ വിജയകരമായ ടെലിവിഷൻ അവതാരകനായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

‘അപ്പു’ എന്ന് സ്നേഹപൂർവ്വം വിളിക്കുന്ന പുനീതിനെ ആരാധകർ ‘പവർ സ്റ്റാർ’ എന്ന് നാമകരണം ചെയ്തു. ഒരു മാസം മുഴുവൻ കുടുംബത്തോടൊപ്പം ചിലവഴിക്കുക എന്നത് പുനീത് ശീലമാക്കി. കുടുംബത്തിന്റെ വിശേഷാവസരങ്ങളിൽ അദ്ദേഹം പാടുകയും നൃത്തം ചെയ്യുകയും ചെയ്തിരുന്നു. കൊവിഡ് ലോക്ക്ഡൗണിന് ശേഷം തിരിച്ചുവന്ന സിനിമാ വ്യവസായം അതിലെ ഒരു സൂപ്പർസ്റ്റാറിന്റെ വിയോഗത്തോടെ പെട്ടെന്ന് ഇരുട്ടിലായി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News