ജീവനക്കാരുടെ കുറവ്; അമേരിക്കൻ എയർലൈൻസ് നൂറുകണക്കിന് വിമാനങ്ങൾ റദ്ദാക്കി

വാഷിംഗ്ടൺ: കാലാവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തടസ്സങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ച ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷാമം കാരണം അമേരിക്കൻ എയർലൈൻസിന് ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ നൂറുകണക്കിന് ഫ്ലൈറ്റുകൾ റദ്ദാക്കേണ്ടി വന്നതായി ശനിയാഴ്ചത്തെ ഫ്ലൈറ്റ്അവെയർ ഡാറ്റയില്‍ പറയുന്നു.

വിമാനങ്ങളുടെ കാലതാമസങ്ങളും റദ്ദാക്കലുകളും ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്ന വെബ്‌സൈറ്റ്, അമേരിക്കൻ എയർലൈൻസ് വെള്ളി, ശനി ദിവസങ്ങളിൽ 800-ലധികം വിമാനങ്ങൾ റദ്ദാക്കിയതായും ഞായറാഴ്ച 400-ലധികം റദ്ദാക്കലുകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും കാണിക്കുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച ശക്തമായ കൊടുങ്കാറ്റ് കമ്പനിയുടെ ഡാളസ് ഹബിലെ ശേഷിയെ തടഞ്ഞതും വരാനിരിക്കുന്ന ഫ്ലൈറ്റുകളുടെ സ്റ്റാഫ് പൊസിഷനിംഗ് വൈകുന്നതുമാണ് ബുദ്ധിമുട്ടുകൾക്ക് കാരണമെന്ന് അമേരിക്കൻ എയർലൈൻസ് സിഇഒ ഡേവിഡ് സെയ്‌മോർ ശനിയാഴ്ച ജീവനക്കാർക്ക് അയച്ച മെമ്മോയിൽ പറഞ്ഞു. ഒരു പുതിയ മാസം ആരംഭിക്കുന്നതോടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വേഗത്തിൽ പുനഃസ്ഥാപിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പാൻഡെമിക് മുതൽ സ്റ്റാൻഡ്‌ബൈയിലുള്ള 1,800 ഫ്ലൈറ്റ് സ്റ്റാഫുകളും ഡിസംബർ അവസാനത്തോടെ 600 പേരെ നിയമിക്കുമെന്നും 4,000 എയർപോർട്ട് ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

റദ്ദാക്കലുകൾ ബാധിച്ച മിക്ക യാത്രക്കാർക്കും അതേ ദിവസം തന്നെ റീബുക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞു. 50 രാജ്യങ്ങളിലായി 350 ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് ലോകമെമ്പാടും 6,700 പ്രതിദിന ഫ്ലൈറ്റുകൾ നടത്തുന്ന എയർലൈൻ പറഞ്ഞു.

പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകളും നിയന്ത്രണങ്ങൾ എടുത്തുകളഞ്ഞതും യാത്രാ ആവശ്യം വർദ്ധിക്കുന്നതിനാൽ ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷാമം നേരിടുന്ന ആദ്യത്തെ എയർലൈൻ അമേരിക്കൻ എയർലൈൻസ് അല്ല. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച സൗത്ത് വെസ്റ്റിന് 2,000-ലധികം വിമാനങ്ങൾ റദ്ദാക്കേണ്ടി വന്നു. ഏകദേശം 75 മില്യൺ ഡോളർ കമ്പനിക്ക് നഷ്ടവുമായി.

വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് മോശം കാലാവസ്ഥയും ഫ്ലോറിഡയിലെ ഒരു പ്രദേശത്ത് എയർ ട്രാഫിക് കൺട്രോളർമാരുടെ താൽക്കാലിക അഭാവവുമാണ് പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് കാരണമായത്. എന്നാൽ, പരിമിതമായ സ്റ്റാഫിംഗ് ലെവലുകളും, ദിവസങ്ങളോളം മഞ്ഞുവീഴുകയും ചെയ്തത് സ്ഥിതിഗതികൾ പെട്ടെന്ന് വഷളാക്കുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment