‘രാഷ്ട്രീയവും തെറ്റും’: COVID-19 ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള യുഎസ് ഇന്റലിജന്‍സ് റിപ്പോർട്ട് ചൈന നിരസിച്ചു

കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക്കിന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള യുഎസ് ഇന്റലിജൻസ് റിപ്പോർട്ട് “രാഷ്ട്രീയവും തെറ്റും” എന്ന് ആരോപിച്ച് ബീജിംഗ് തള്ളിക്കളഞ്ഞു. തന്നെയുമല്ല, രാഷ്ട്രീയ കാരണങ്ങളാൽ ചൈനയെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്നത് നിർത്താൻ വാഷിംഗ്ടണിനോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ഓഗസ്റ്റിൽ യുഎസ് ഓഫീസ് ഓഫ് നാഷണൽ ഇന്റലിജൻസിന്റെ പ്രാഥമിക കണ്ടെത്തലുകളോട് ബെയ്ജിംഗ് ഉറച്ച എതിർപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചതായി ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം ഞായറാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ഉത്തരവിട്ട 90 ദിവസത്തെ അവലോകനത്തിൽ നിന്ന് ഏജൻസി ഇപ്പോൾ അതിന്റെ കണ്ടെത്തലുകളുടെ പൂർണ്ണ പതിപ്പ് പുറത്തുവിട്ടു. ഈ റിപ്പോർട്ട് എത്ര തവണ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചാലും എത്ര പതിപ്പുകൾ തയ്യാറാക്കിയാലും, ഇത് പൂർണ്ണമായും രാഷ്ട്രീയവും വ്യാജവുമായ സ്വഭാവത്തെ മാറ്റാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് വാങ് വെൻബിൻ പറഞ്ഞു.

രഹസ്യാന്വേഷണ ഏജൻസികൾ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരുന്നു എന്നത് മഹാമാരിയെ രാഷ്ട്രീയവൽക്കരിക്കുന്നതിന്റെ ശക്തമായ തെളിവാണ്. ചൈനയെ ആക്രമിക്കുന്നതും അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്നതും അവസാനിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങള്‍ യുഎസിനോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ശനിയാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ യുഎസ് രഹസ്യാന്വേഷണ റിപ്പോർട്ടിന്റെ സമീപകാല പതിപ്പ്, വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള “ആഗോള അന്വേഷണത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്താൻ” ചൈന ശ്രമിക്കുന്നതായി ആരോപിച്ചു.

പുതിയ വിവരങ്ങളില്ലാതെ, മൃഗങ്ങളിൽ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് പകരുന്നത് വഴിയാണോ അതോ ലാബ് ചോർച്ച വഴിയാണോ വൈറസ് ഉയർന്നത് എന്നതിനെക്കുറിച്ച് മികച്ച വിധി നൽകാൻ രഹസ്യാന്വേഷണ ഏജൻസികൾക്ക് കഴിയില്ലെന്നും അതിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment