40 കോടി ജനങ്ങള്‍ക്ക് ആരോഗ്യ സാമ്പത്തിക പരിരക്ഷയില്ല: നീതി ആയോഗ്

ന്യൂഡൽഹി: ജനസംഖ്യയുടെ 30 ശതമാനമെങ്കിലും അല്ലെങ്കിൽ ‘മിസ്സിംഗ് മിഡിൽ’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന 40 കോടി ജനങ്ങള്‍ക്ക് യാതൊരു ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയും ഇല്ലെന്ന് നീതി ആയോഗ് റിപ്പോർട്ട്.

ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് അല്ലെങ്കിൽ അഷ്വറൻസ് കവറേജ് വിപുലീകരിക്കുന്നത് അനിവാര്യമായ ഒരു ചുവടുവയ്പ്പാണെന്നും യൂണിവേഴ്സൽ ഹെൽത്ത് കവറേജ് (യുഎച്ച്സി) നേടാനുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ശ്രമങ്ങളുടെ പാതയാണെന്നും നീതി ആയോഗ് അതിന്റെ ‘ഇന്ത്യയുടെ മിസ്സിംഗ് മിഡിൽ’ റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

“ജനസംഖ്യയുടെ 20 ശതമാനം — 25 കോടി വ്യക്തികൾ സാമൂഹിക ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസിലൂടെയും സ്വകാര്യ സ്വമേധയാ ഉള്ള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസിലൂടെയും പരിരക്ഷിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ബാക്കിയുള്ള 30 ശതമാനം ജനസംഖ്യ ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് ഇല്ലാത്തവരാണ്; യഥാർത്ഥത്തിൽ അനാവരണം ചെയ്യപ്പെടുന്ന ജനസംഖ്യ നിലവിലുള്ളതിനാൽ ഉയർന്നതാണ്.

റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, പരിരക്ഷ ഇല്ലാത്തവര്‍ പ്രധാനമായും ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിൽ കാർഷിക, കാർഷികേതര അനൗപചാരിക മേഖലകളിൽ സ്വയം തൊഴിൽ ചെയ്യുന്നവരും, നഗരപ്രദേശങ്ങളിൽ അനൗപചാരികവും അർദ്ധ ഔപചാരികവും ഔപചാരികവുമായ തൊഴിലുകളുടെ വിപുലമായ ശ്രേണിയില്‍ പെട്ടവരാണ്.

കുറഞ്ഞ ചെലവിലുള്ള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് ഉൽപ്പന്നത്തിന്റെ അഭാവത്തിൽ, നാമമാത്രമായ പ്രീമിയങ്ങൾ അടയ്‌ക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ടായിട്ടും ‘മിസ്സിംഗ് മിഡിൽ’ അനാവരണം ചെയ്യപ്പെടുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

നിലവിലുള്ള ആരോഗ്യ സഞ്ജീവനി പ്ലാനിലെ മെച്ചവും രോഗിയുടെ പരിരക്ഷയും നൽകുന്ന ഈ വിഭാഗത്തിനായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഒരു സമഗ്ര ഉൽപ്പന്നത്തിന് ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ വിപുലീകരിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

മിക്ക ഇന്ത്യൻ ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതികളും ഉൽപ്പന്നങ്ങളും സാധാരണക്കാര്‍ക്കായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളതല്ലെന്ന് നീതി ആയോഗ് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

സ്വകാര്യ വോളണ്ടറി ഹെൽത്ത് ഇൻഷുറൻസ് ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ള ഗ്രൂപ്പുകൾക്കായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിട്ടുള്ളതാണ്, ഇത്
സാധാരണക്കാരായ ‘മധ്യവർഗത്തിന്’ താങ്ങാനാവുന്ന പ്രീമിയത്തിന്റെ രണ്ടോ മൂന്നോ ഇരട്ടിയെങ്കിലും ചിലവാകും. ESIC പോലുള്ള താങ്ങാനാവുന്ന പദ്ധതികളും, പ്രധാനമന്ത്രി ജൻ ആരോഗ്യ യോജന (PM-JAY) ഉൾപ്പെടെ സർക്കാർ സബ്‌സിഡിയുള്ള ഇൻഷുറൻസുമാണ് ആശ്രയം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment