ജി 20 ഉച്ചകോടി: റോമിൽ സ്പാനിഷ് പ്രധാനമന്ത്രി പെഡ്രോ സാഞ്ചസുമായി പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ചർച്ച നടത്തി

റോം: റോമിൽ നടക്കുന്ന ജി20 ഉച്ചകോടിക്കിടെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി സ്പാനിഷ് പ്രധാനമന്ത്രി പെഡ്രോ സാഞ്ചസുമായി ഉഭയകക്ഷി ചർച്ച നടത്തി. ഇരു നേതാക്കളും പരസ്പര താൽപ്പര്യമുള്ള പ്രാദേശിക, ആഗോള വിഷയങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു.

സ്പെയിനിൽ നിന്ന് എയർബസ് 56 സി 295 വിമാനങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള കരാർ അടുത്തിടെ ഒപ്പുവച്ചതുൾപ്പെടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഉഭയകക്ഷി വ്യാപാരത്തെയും നിക്ഷേപ ബന്ധങ്ങളെയും പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയും സാഞ്ചസും സ്വാഗതം ചെയ്തു. ഇതിൽ 40 എണ്ണം ടാറ്റ അഡ്വാൻസ്ഡ് സിസ്റ്റംസുമായി സഹകരിച്ച് ‘ഇന്ത്യയിൽ നിർമിക്കുമെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം (എംഇഎ) പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഇ-മൊബിലിറ്റി, ക്ലീൻ ടെക്, അഡ്വാൻസ്ഡ് മെറ്റീരിയലുകൾ, ആഴക്കടൽ പര്യവേക്ഷണം തുടങ്ങിയ പുതിയ മേഖലകളിൽ ഉഭയകക്ഷി സഹകരണം കൂടുതൽ വിപുലീകരിക്കാൻ ഇരു നേതാക്കളും അവരുടെ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ സമ്മതിച്ചതായി എംഇഎ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഗ്രീൻ ഹൈഡ്രജൻ, ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ, പ്രതിരോധ ഉൽപ്പാദനം തുടങ്ങി വിവിധ മേഖലകളിൽ നിക്ഷേപം നടത്താനും ഇന്ത്യയുടെ ദേശീയ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ പൈപ്പ് ലൈൻ, അസറ്റ് മോണിറ്റൈസേഷൻ പ്ലാൻ, ഗതി ശക്തി പദ്ധതി എന്നിവ പ്രയോജനപ്പെടുത്താനും പ്രധാനമന്ത്രി മോദി സ്പെയിനിനെ ക്ഷണിച്ചതായി എംഇഎ അറിയിച്ചു.

“ഇന്ത്യ-യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ബന്ധങ്ങളെക്കുറിച്ചും വരാനിരിക്കുന്ന COP26 ലെ കാലാവസ്ഥാ പ്രവർത്തനങ്ങളിലുള്ള സഹകരണത്തെക്കുറിച്ചും മുൻഗണനകളെക്കുറിച്ചും ഇരു നേതാക്കളും ചർച്ച ചെയ്തു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനും ഇന്തോ-പസഫിക്കും ഉൾപ്പെടെയുള്ള പരസ്പര താൽപ്പര്യമുള്ള പ്രാദേശിക, ആഗോള പ്രശ്‌നങ്ങളെക്കുറിച്ചും അവർ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ കൈമാറി,” പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment