30% റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ പറയുന്നത് യുഎസിനെ ‘രക്ഷിക്കാൻ’ അക്രമം ആവശ്യമാണെന്ന്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഒരു പുതിയ ദേശീയ സർവേ പ്രകാരം, അമേരിക്ക ഇന്ന് അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ അക്രമം അനിവാര്യമാണെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ ഏതാണ്ട് മൂന്നിലൊന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പബ്ലിക് റിലീജിയൻ റിസർച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ വോട്ടെടുപ്പ് പ്രകാരം, റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ 30 ശതമാനം പേരും ഈ പ്രസ്താവനയോട് യോജിക്കുന്നു എന്നാണ്. “കാര്യങ്ങൾ കൈവിട്ടു പോകൂന്നതിനാല്‍, നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ രക്ഷിക്കാൻ യഥാർത്ഥ അമേരിക്കൻ ദേശസ്‌നേഹികൾ അക്രമം അവലംബിക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം,” എന്നാണ് അഭിപ്രായം.

ജനുവരി 6 ന് യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളിനു നേരെയുണ്ടായ മാരകമായ ആക്രമണത്തിന് ആക്കം കൂട്ടിയ പ്രസിഡൻഷ്യൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷമുള്ള സംഭവങ്ങളുടെ തുടർച്ചയായ ആഘാതത്തിന്റെ പ്രതിഫലനമാണ് വോട്ടെടുപ്പിലെ കണ്ടെത്തലുകൾ.

അഞ്ച് പേർ കൊല്ലപ്പെട്ട കലാപത്തിൽ പങ്കെടുത്തതിന് 650-ലധികം പേർക്കെതിരെയാണ് ക്രിമിനൽ കുറ്റം ചുമത്തിയിട്ടുള്ളത്.

2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന അമേരിക്കക്കാരിൽ 39 ശതമാനം പേർ അക്രമം ആവശ്യമായി വരുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. എല്ലാ 50 സംസ്ഥാനങ്ങളിലും താമസിക്കുന്ന 2,508 മുതിർന്നവരുടെ ക്രമാനുസൃതമല്ലാത്ത ഓൺലൈൻ അഭിമുഖങ്ങളിലൂടെ സെപ്റ്റംബർ 16 നും 29 നും ഇടയിലാണ് സർവേ നടത്തിയത്.

അമേരിക്കയെ രക്ഷിക്കാൻ അക്രമം ആവശ്യമായി വന്നേക്കാമെന്ന് സമ്മതിച്ചതായി മൊത്തത്തിൽ പ്രതികരിച്ചവരിൽ അഞ്ചിൽ ഒരാൾ പറഞ്ഞു. 11 ശതമാനം ഡെമോക്രാറ്റുകളും 17 ശതമാനം സ്വതന്ത്രരും തങ്ങളും അതുതന്നെയാണ് വിശ്വസിക്കുന്നതെന്ന് പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഭയപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു കണ്ടെത്തലാണ്,” പിആർആർഐയുടെ സിഇഒയും സ്ഥാപകനുമായ റോബർട്ട് ജോൺസ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. “ഞാൻ ഇത് കുറച്ചുകാലമായി, പതിറ്റാണ്ടുകളായി ചെയ്യുന്നു, ഒരു സാമൂഹ്യശാസ്ത്രജ്ഞൻ, പൊതുജനാഭിപ്രായം ശേഖരിക്കുന്നയാൾ എന്ന നിലയിൽ നിങ്ങൾ കാണുന്നത് പോലെയുള്ള കണ്ടെത്തലല്ല ഇത്.”

“യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെ ഗണ്യമായതും അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതുമായ ധ്രുവീകരണത്തിന്” ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ അടിവരയിടുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യുഎസിലെ രാഷ്ട്രീയ അഭിപ്രായവ്യത്യാസങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള മാർഗമായി അക്രമം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രകടമായ ചായ്‌വ് കണ്ടെത്തുന്ന ആദ്യത്തെ സർവേയല്ല PRRI പോൾ.

ഫെബ്രുവരിയിൽ, അമേരിക്കൻ എന്റർപ്രൈസ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് നടത്തിയ ഒരു സർവേയിൽ 29 ശതമാനം വോട്ടർമാർ “തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട നേതാക്കൾ അമേരിക്കയെ സംരക്ഷിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അക്രമാസക്തമായ നടപടികൾ ആവശ്യമായി വന്നാലും ജനങ്ങൾ അത് സ്വയം ചെയ്യണം” എന്ന് വിശ്വസിച്ചതായി കണ്ടെത്തി.

റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരില്‍ 39 ശതമാനം പേരും ആ പ്രസ്താവനയോട് യോജിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു. മൂന്നിലൊന്ന് സ്വതന്ത്രരും 17 ശതമാനം ഡെമോക്രാറ്റുകളും അക്രമം ആവശ്യമായി വരുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നതായി പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment