ടി20 ലോകകപ്പ്; ശരിയായ സ്ഥലങ്ങളില്‍ പന്തെറിയുക എന്നതായിരുന്നു പ്രധാനം: ജഡേജ

ദുബായ്: ദുബായ് ഇന്റർനാഷണൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കുന്ന ഐസിസി പുരുഷ ടി20 ലോകകപ്പിലെ ഗ്രൂപ്പ് 2 മത്സരത്തിൽ സ്‌കോട്ട്‌ലൻഡിനെ വെറും 85 റൺസിന് പുറത്താക്കിയതിൽ ബൗളർമാർ വലത് ഏരിയകളിൽ പന്തെറിഞ്ഞതാണ് പ്രധാന കാരണമെന്ന് ഇന്ത്യയുടെ ഇടത്-പാം സ്പിന്നർ രവീന്ദ്ര ജഡേജ വെള്ളിയാഴ്ച വെളിപ്പെടുത്തി. മധ്യ ഓവറുകളിൽ വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്താനാണ് താൻ ശ്രമിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെയും ന്യൂസിലൻഡിനെയും അപേക്ഷിച്ച് നെറ്റ് റൺ റേറ്റ് മെച്ചപ്പെടുത്തി ഇന്ത്യ 81 പന്തുകൾ ബാക്കിനിൽക്കെ സ്കോട്ട്ലൻഡിനെതിരെ എട്ട് വിക്കറ്റിന് വിജയിച്ചു.

“ഞങ്ങൾ നല്ല ദിശകളില്‍ ബൗൾ ചെയ്യാൻ നോക്കുകയായിരുന്നു. ഒരു സ്പിന്നർ അല്ലെങ്കിൽ ഫാസ്റ്റ് ബൗളർ എന്ന നിലയിൽ ശരിയായ സ്ഥലങ്ങളിൽ പന്തെറിയുക എന്നതായിരുന്നു പ്രധാനം. അതിനാൽ, ഞങ്ങൾ നല്ല സ്ഥലങ്ങളിൽ പന്തെറിയുകയും വിശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു. വിക്കറ്റ് ആ ജോലി ചെയ്യുകയായിരുന്നു,” ജഡേജ മത്സരത്തിന് ശേഷമുള്ള പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“എന്റെ റോളും ഒന്നുതന്നെയായിരുന്നു. മധ്യ ഓവറുകളിൽ വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്താൻ നോക്കും. അവസരം കിട്ടുമ്പോഴെല്ലാം ഞാൻ എങ്ങനെ ബൗൾ ചെയ്തിരുന്നോ അതുപോലെ ബൗൾ ചെയ്യാൻ ശ്രമിച്ചു. പ്ലാൻ ലളിതമായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ ആയിരുന്നതുകൊണ്ട് മാത്രം വലിയ മാറ്റമൊന്നും ഉണ്ടായില്ല. സ്‌കോട്ട്‌ലൻഡിൽ കളിക്കുന്നത് ലളിതവും അടിസ്ഥാനപരവുമായ പദ്ധതിയായിരുന്നു,” നാല് ഓവറിൽ 3/15 എന്ന കണക്കിന് ‘പ്ലയർ ഓഫ് ദ മാച്ച്’ ആയി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ജഡേജ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടൂർണമെന്റിലെ ആദ്യ രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ പാക്കിസ്ഥാനോടും ന്യൂസിലൻഡിനോടും ഇന്ത്യ തോൽവി ഏറ്റുവാങ്ങിയതിന് ശേഷം ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിൽ പരിഭ്രാന്തിയൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്ന് പരാമർശിച്ച ജഡേജ, മഞ്ഞുവീഴ്ച മൂലമാണ് ഇരു ടീമുകളുടെയും കളിരീതിയിൽ മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിൽ വലിയ പരിഭ്രാന്തി ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. എല്ലാം സാധാരണമായിരുന്നു, കാരണം, ടി20യിൽ, ഒന്നോ രണ്ടോ മത്സരങ്ങൾ നമ്മുടെ വഴിക്ക് പോകില്ല. ഇവിടെ, മഞ്ഞു കാരണം ടോസ് ജയിക്കുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്, കളി മുഴുവൻ മാറും. എങ്കിൽ ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഒരു ടീമിന് രണ്ടാമത് ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ അവസരം ലഭിക്കുന്നു, പിന്നീട് അവരുടെ ബാറ്റിംഗ് രീതി പൂർണ്ണമായും മാറുന്നു, എന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, മഞ്ഞു ഘടകം വളരെ വലുതാണ്, അതിനാൽ ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്യുന്ന ടീമും രണ്ടാമത് ബാറ്റ് ചെയ്യുന്ന ടീമുകളും പരസ്പരം മത്സരങ്ങൾ കളിക്കുന്നത് പോലെയാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. മഞ്ഞു കാരണം കളിയിൽ മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിക്കുന്നു.

ടൂർണമെന്റിൽ മത്സരങ്ങൾ നടക്കുമ്പോൾ, ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ, പന്ത് നിലയ്ക്കുകയും ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് അൽപ്പം പിടിക്കുകയും ചെയ്തു. രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ, വിക്കറ്റ് പരന്നതാക്കിത്തീർക്കുന്ന മഞ്ഞു വന്നു, അത് വളരെ എളുപ്പമാക്കി. ഞങ്ങൾ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ബാറ്റ് ചെയ്തപ്പോൾ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചത്ര മികച്ച തുടക്കം ലഭിച്ചില്ല, മികച്ച തുടക്കം ലഭിക്കാത്തപ്പോൾ മധ്യ ഓവറുകളിൽ വിക്കറ്റുകൾ വീഴുകയും കൂട്ടുകെട്ടുകൾ തുന്നിച്ചേർക്കാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. ഇതെല്ലാം കാരണം, ടോസ് നേടി രണ്ടാമത് ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നത് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നു.

ടി20യിൽ ഇന്ത്യ മുൻകാലങ്ങളിൽ മികച്ച പ്രകടനം നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും ടി20യിൽ ടീമുകൾക്കൊപ്പം ഉയർച്ച താഴ്ചകൾ സംഭവിക്കാമെന്നും 32-കാരൻ തറപ്പിച്ചു പറഞ്ഞു. “കഴിഞ്ഞ രണ്ട്-മൂന്ന് വർഷമായി, ഇന്ത്യക്കകത്തായാലും പുറത്തായാലും ഫോർമാറ്റിൽ ഞങ്ങൾ വളരെ മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഒന്നോ രണ്ടോ മത്സരങ്ങളിൽ മോശമായി കളിച്ചതിന് ശേഷം ഞങ്ങൾക്ക് സ്വയം വിലയിരുത്താൻ കഴിയില്ല. ഒന്നോ രണ്ടോ മത്സരങ്ങളിൽ ആർക്കും ഉയർച്ച താഴ്ചകൾ സംഭവിക്കാം. രണ്ട് ടി20 മത്സരങ്ങൾ, മൊത്തത്തിൽ, കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷത്തെ റെക്കോർഡുകൾ നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്താൽ, ഞങ്ങൾ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു, ഒന്നോ രണ്ടോ മത്സരങ്ങളിൽ ഇത് സംഭവിക്കുന്നു, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ അതിനെക്കുറിച്ച് അധികം ചിന്തിക്കില്ല, കാരണം ഞങ്ങൾ അവസരങ്ങൾ പോസിറ്റീവായി സ്വീകരിക്കും ഇന്നത്തെ മത്സരത്തിലും അവസാന മത്സരത്തിലും ഞങ്ങൾ കളിച്ച രീതിയിൽ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാൻ നോക്കും.”

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment