ഓൾ അമേരിക്കൻ ദീപാവലി: വൺ വേൾഡ് ട്രേഡ് സെന്റർ ആനിമേഷൻ ഫെസ്റ്റിവൽ ഓഫ് ലൈറ്റ്സ് ആഘോഷിച്ചു

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെ ഐക്കണിക് വൺ വേൾഡ് ട്രേഡ് സെന്ററിൽ ആദ്യമായി ദീപാവലി തീം ആനിമേഷൻ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചു. സൗത്ത് ഏഷ്യൻ എൻഗേജ്‌മെന്റ് ഫൗണ്ടേഷന്റെ (SAEF) ഒരു ആശയമാണ്, ഇന്ത്യയുടെ സമ്പന്നവും വൈവിധ്യപൂർണ്ണവുമായ സംസ്കാരത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അവബോധവും തുറന്നുകാട്ടലും കൊണ്ടുവരാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള സംരംഭം. ആനിമേഷൻ നവംബർ 2 ന് വൈകിട്ട് 6:00 ന് തത്സമയമാവുകയും നവംബർ 4 പുലർച്ചെ 2:00 വരെ തുടരുകയും ചെയ്തു. ഓൾ-അമേരിക്കൻ ദീപാവലി അനുഭവം എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഈ തീമില്‍ ഹഡ്‌സണ്‍ നദിയുടെ ഇരുവശത്തുമുള്ള പ്രേക്ഷകർ വീക്ഷിച്ച അതിശയകരമായ കരിമരുന്ന് പ്രദർശനവും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ന്യൂജേഴ്‌സി ആസ്ഥാനമായുള്ള ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സൗത്ത് ഏഷ്യൻ എൻഗേജ്‌മെന്റ് ഫൗണ്ടേഷൻ സംഘടിപ്പിച്ച, ഓൾ-അമേരിക്കൻ ദീപാവലി അനുഭവം രാജ്യത്തെ ആദ്യ പ്രതികരണക്കാർക്കായി സമർപ്പിച്ചു. NYPD വൺ വേൾഡ് ട്രേഡ് സെന്റർ പശ്ചാത്തലമാക്കി ഒരു ആചാരപരമായ കളർ ഗാർഡ് നടത്തി. അമേരിക്കൻ ഗായികയും നടിയുമായ മേരി മിൽബെൻ അമേരിക്കൻ ദേശീയ ഗാനവും ജനപ്രിയ ദീപാവലി ഗാനമായ “ഓം ജയ് ജഗദീഷ് ഹരേ” എന്ന ഗാനവും ആലപിച്ചു.

സൗത്ത് ഏഷ്യൻ എൻഗേജ്‌മെന്റ് ഫൗണ്ടേഷന്റെ സ്ഥാപക ട്രസ്റ്റി രാഹുൽ വാലിയ, അമേരിക്കൻ ഗായികയും നടിയുമായ മേരി മിൽബെൻ, അതിഥികൾക്കും NYPD ഓഫീസർമാർക്കും ഒപ്പം

“സമാധാനം, ഐക്യം, സന്തോഷം എന്നിവയുടെ സന്ദേശങ്ങൾ കൊണ്ടുവരുന്നതിനായി ഡബ്ല്യുടിസി പോഡിയത്തിൽ ദീപാവലിയുടെ വർണ്ണാഭമായ ചിത്രങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ക്യൂറേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനും ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ച അവസരത്തില്‍ ഞങ്ങള്‍ സന്തുഷ്ടരാണ്,” മന്‍‌ഹാട്ടനിലെ പ്രീമിയർ ഓഫീസ് ടവറുകളും കെട്ടിടങ്ങളും നിർമ്മിക്കുകയും സ്വന്തമാക്കുകയും നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഡർസ്റ്റ് ഓർഗനൈസേഷന്റെ മാർക്ക് ഡൊമിനോ പറഞ്ഞു.

“വേൾഡ് ട്രേഡ് സെന്റർ എന്നതിനേക്കാൾ മികച്ച പ്രതിച്ഛായ മറ്റൊന്നില്ല, ഈ സന്ദേശം എല്ലാവരിലേക്കും എത്തിക്കാൻ ദ ഡർസ്റ്റ് ഓർഗനൈസേഷനുമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഭാഗ്യം സിദ്ധിച്ചു,” SAEF ന്റെ സ്ഥാപക ട്രസ്റ്റി രാഹുൽ വാലിയ പറഞ്ഞു.

വൺ ട്രേഡ് സെന്ററിൽ ദീപാവലി ആനിമേഷൻ

“ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കായി ഒന്നാം വാർഷിക ഓൾ അമേരിക്കൻ ദീപാവലി സമർപ്പിക്കപ്പെട്ടതിൽ ഞങ്ങൾക്ക് അഭിമാനമുണ്ട്. ഇന്ത്യൻ വംശജനായ ഒരു പോലീസ് ഓഫീസർ എന്ന നിലയിൽ, നമ്മുടെ നഗരത്തിന്റെ ശാശ്വതമായ ചൈതന്യത്തിന്റെ പ്രതീകമായ വൺ വേൾഡ് ട്രേഡ് സെന്റർ ഈ ഉത്സവത്തിനായി പ്രകാശപൂരിതമാകുന്നത് കാണുന്നതിൽ ഞാൻ പ്രത്യേകിച്ചും ആവേശഭരിതനാണ്,” എന്‍‌വൈ‌പി‌ഡി ഡിറ്റക്റ്റീവ് ആനന്ദ് നാരായൺ പറഞ്ഞു.

ക്രിപ്‌റ്റോ എക്‌സ്‌ചേഞ്ച്, ക്രോസ്‌ടവർ, ദേശീയ നിക്ഷേപ സ്ഥാപനമായ അറ്റ്‌ലാന്റ ആസ്ഥാനമായുള്ള 27-ആം ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് എന്നിവ ‘ഓൾ അമേരിക്കൻ ദീപാവലി’ ആഘോഷത്തിന്റെ പ്രധാന ഗുണഭോക്താക്കളാണ്. EQ ഫാക്ടർ, ടച്ച്ഡൗൺ മീഡിയ, കവാൻ ഫുഡ്‌സ് എന്നിവയും ഇന്ത്യാസ്‌പോറ കമ്മ്യൂണിറ്റി രക്ഷാധികാരിയായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. വിചാര്‍ & പ്രേമിലെ ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ ആർട്ടിസ്റ്റ് വരുൺ പട്ടേൽ ആനിമേഷന് പ്രചോദനം നൽകി.

വൺ ട്രേഡ് സെന്ററിൽ നടന്ന “ഓൾ അമേരിക്കൻ ദീപാവലി” ആഘോഷത്തിൽ മേരി മിൽബെൻ അമേരിക്കൻ ദേശീയ ഗാനം ആലപിക്കുന്നു.

“ദീപാവലി കുടുംബത്തെയും സാർവത്രിക അനുകമ്പയെയും ആഘോഷിക്കുന്ന സമയമാണ്. കൂടാതെ, ന്യൂയോർക്ക് കമ്മ്യൂണിറ്റിയുമായി ഐക്യദാർഢ്യത്തിന്റെയും സമാധാനത്തിന്റെയും മൂല്യങ്ങൾ പങ്കിടുന്നതിൽ ഞങ്ങൾക്ക് അഭിമാനമുണ്ട്. ഹഡ്‌സണിലെ ഈ പ്രത്യേക അവസരത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട്, ഓൾ അമേരിക്കൻ ദീപാവലിയുടെ ഉദ്ഘാടനവുമായി സഹകരിക്കുന്നതിൽ ക്രോസ്‌ടവർ ടീം അഭിമാനിക്കുന്നു, ക്രോസ്‌ടവറിന്റെ സിഇഒയും സഹസ്ഥാപകനുമായ കപിൽ രതി പറയുന്നു.

SAEF-ൽ, ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ കമ്മ്യൂണിറ്റിയെ ശാക്തീകരിക്കുകയും ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാരെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് അവർക്ക് ശക്തമായ ഒരു ബ്രാൻഡ് കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിനാണ് ഈ പ്രവർത്തനം സമർപ്പിക്കുന്നത്.

ഈ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിനുള്ള ഭാവി പദ്ധതികളിൽ ഇന്ത്യയുടെ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ 75 വർഷത്തെ ചിത്രീകരിക്കുന്ന ഒരു ഡിജിറ്റൽ മ്യൂറൽ, ഒരു ദേശീയ STEM മത്സരം, ഒരു ഇന്ത്യൻ എഡിഷൻ സ്മോർഗാസ്ബോർഡ്, ഗവർണേഴ്‌സ് ഐലൻഡ്, ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ നടക്കുന്ന ഓൾ-അമേരിക്കൻ ഹോളി എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment