വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡി.സിയില്‍ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ ഇംപാക്ട് ഫണ്ടിന്റെ ദീപാവലി ആഘോഷത്തിൽ നിയമ നിർമ്മാതാക്കളും ആക്ടിവിസ്റ്റുകളും രാഷ്ട്രീയക്കാരും പങ്കെടുത്തു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: നവംബർ 3 ന് വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസിയിൽ PAC സംഘടിപ്പിച്ച ദീപാവലി ആഘോഷത്തില്‍, ഫെഡറൽ, സ്റ്റേറ്റ് തലങ്ങളിൽ സ്വാധീനമുള്ള നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ, ആക്ടിവിസ്റ്റുകൾ, ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ ഇംപാക്റ്റ് ഫണ്ടിന്റെ (IMPACT) പിന്തുണക്കാര്‍ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുത്തു.

സ്‌പീക്കർ നാൻസി പെലോസി, സെനറ്റ് മെജോറിറ്റി ലീഡർ ചക്ക് ഷുമർ, സർജൻ ജനറൽ ഡോ. വിവേക് ​​മൂർത്തി, പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ സീനിയർ അഡ്വൈസറും സ്റ്റാഫ് സെക്രട്ടറിയുമായ നീര ടാൻഡൻ, ജനപ്രതിനിധികളായ റോ ഖന്ന, കാലിഫോർണിയയിലെ അമി ബേര, രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തി എന്നിവരും ഗാലയിൽ പങ്കെടുത്തു.

വിർജീനിയ ഹൗസ് ഓഫ് ഡെലിഗേറ്റ്‌സിലേക്ക് അടുത്തിടെ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സുഹാസ് സുബ്രഹ്മണ്യം, അമേരികോർപ്സിന്റെ വിദേശകാര്യ മേധാവി പ്രെസ്റ്റൺ കുൽക്കർണി, പെൻസിൽവാനിയ സ്റ്റേറ്റ് ഓഡിറ്റർ ജനറല്‍ 2020 ഡെമോക്രാറ്റിക് നോമിനി നീന അഹ്മദ്, ടെക്സാസിലെ ഫോർട്ട് ബെൻഡ് കൗണ്ടി ജഡ്ജി ജൂലി മാത്യു, വിസ്കോൺസിൻ അറ്റോർണി ജനറൽ ജോഷ് കൗൾ, അരിസോണ സ്റ്റേറ്റ് റെപ്. അമീഷ് ഷാ, സൗത്ത് ഏഷ്യൻ ഫോർ അമേരിക്കയുടെ (സാഫ) ദേശീയ സംഘാടക ഹരിണി കൃഷ്ണൻ, ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി ഫോർ മിനസോട്ട വൈസ് ചെയർ ശിവന്തി സദാനന്ദൻ, കാലിഫോർണിയ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിയുടെ 68-ാമത് ഡിസ്ട്രിക്റ്റിന്റെ AD പ്രതിനിധിയും കാലിഫോർണിയയിലെ ഇർവിൻ സിറ്റിയിലെ ട്രാൻസ്‌പോർട്ടേഷൻ കമ്മീഷൻ വൈസ് ചെയർമാനുമായ അരവിന്ദർ ചൗള എന്നിവര്‍ ചടങ്ങില്‍ സന്നിഹിതരായിരുന്നു.

Actress and activist Sheetal Sheth, center, and her husband Neil Body, right, with Senate Majority Leader Chuck Schumer at the Diwali celebration hosted by Indian American Impact Fund in Washington, D.C

ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ വളർച്ചയുടെയും സ്വാധീനത്തിന്റെയും തെളിവാണ് ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തവരെന്നും, പൊതു ഓഫീസിലേക്ക് മത്സരിക്കുന്നവരുടെ ശബ്ദം ഉയർത്താൻ ഇംപാക്റ്റ് ചെയ്ത പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ചും സുഹാസ് സുബ്രഹ്മണ്യം വിശദീകരിച്ചു. ഫെഡറൽ, പ്രാദേശിക രാഷ്ട്രീയത്തിലെ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ പ്രാതിനിധ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചില സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ ഉദ്ധരിച്ച്, ദീപാവലി പരിപാടിയിൽ മഖിജ പറഞ്ഞതുപോലെ, കോൺഗ്രസിലെ ദേശി പ്രാതിനിധ്യം കഴിഞ്ഞ അഞ്ചോ ആറോ വർഷത്തിനിടെ മൂന്നിരട്ടിയോ നാലിരട്ടിയോ വർദ്ധിച്ചതായി സുബ്രഹ്മണ്യം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. “ഇവരിൽ പലരേയും ഇംപാക്ട് പിന്തുണച്ചിരുന്നു. ”

Photo left, Surgeon General Vivek Murthy, left, with Judge Juli Mathew of Fort Bend County, Texas at the Diwali gala hosted by Indian American Impact Fund in Washington, D.C., Nov. 3. Photo right, Nikhil Mandalaparthy, advocacy director of Hindus for Human Rights, right, with Rep. Ro Khanna (D-Calif.)

2019 നവംബർ 5 ന് നടന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തന്റെ സംസ്ഥാന സെനറ്റ് സീറ്റിൽ വിജയിച്ച ഗസാല ഹാഷ്മിക്കൊപ്പം സഭയിലേക്കുള്ള തന്റെ ശ്രമത്തിൽ വിജയിച്ചപ്പോൾ സുബ്രഹ്മണ്യം ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു. ഡസൻ കണക്കിന് മറ്റ് ഡെമോക്രാറ്റിക് സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്കൊപ്പം സുബ്രഹ്മണ്യവും ഹാഷ്മിയും ഡെമോക്രാറ്റുകൾ സംസ്ഥാന നിയമസഭയുടെ പൂർണ്ണ നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തതോടെ സതേണ്‍ സ്റ്റേറ്റിനെ പൂർണ്ണമായും നീലയാക്കുന്നതിന് ഉത്തേജകമായി.

Photo left: Suhas Subramanyam, who was recently re-elected to the Virginia House of Delegates, with his wife Miranda Peña, Photo right: IMPACT executive director Neil Makhija, left, with Nina Ahmad, 2020 Democratic nominee for Pennsylvania State Auditor General.

സായാഹ്ന ഗാലയിൽ സ്പീക്കർ പെലോസി, ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് ചക്ക് ഷുമർ, ജനപ്രതിനിധികളായ റോ ഖന്ന, രാജാ കൃഷ്ണമൂർത്തി, ടാൻഡൻ, ഇംപാക്ടിന്റെ സഹസ്ഥാപകൻ രാജ് ഗോയൽ, മറ്റ് സഹ സംഘടനകളിലെ അംഗങ്ങൾ എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഒരു ചെറിയ സംഘടനയില്‍ നിന്ന് ഒരു പ്രസ്ഥാനത്തിലേക്കുള്ള ഇംപാക്റ്റിന്റെ യാത്രയെക്കുറിച്ചും വളര്‍ച്ചയെക്കുറിച്ചും ഗോയൽ സംസാരിച്ചു.

From left, Speaker Nancy Pelosi; Harini Krishnan, national organizer for South Asians for America (SAFA); Shivanthi Sathanandan, vice-chair of Democratic Party for Minnesota; and Arvinder Chawla, AD Delegate for 68th District for California Democratic Party.

രാഷ്ട്രീയത്തിൽ സജീവമായ നിരവധി ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാർക്കൊപ്പം ഒരു ദീപാവലി പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്തതിൽ തനിക്ക് തോന്നിയ സന്തോഷം സുഹാസ് സുബ്രഹ്മണ്യം പങ്കുവെച്ചു. “രാഷ്ട്രീയ രംഗത്തും സ്വാധീനത്തിലും ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാർ എത്രത്തോളം പ്രാധാന്യമുള്ളവരാണെന്ന് ആളുകൾ കാണുന്നുണ്ട് എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. സർക്കാരിന്റെ പല മേഖലകളിലും സ്വാധീനം ചെലുത്താനും സ്ഥാനമാനങ്ങള്‍ നേടാനും ഞങ്ങളെ സഹായിച്ച മഹത്തായ ഒരു സ്ഥാപനമാണ് IMPACT. മറ്റുള്ളവർക്കുള്ള സേവനത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം കാരണം ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാർ രാഷ്ട്രീയത്തിലും നാഗരിക ഇടപെടലുകളിലും സജീവമാകുന്നത് സാംസ്കാരികമായി അർത്ഥമാക്കുന്നു” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൂടുതൽ കൂടുതൽ ദക്ഷിണേഷ്യൻ അമേരിക്കക്കാർ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഓഫീസിലേക്ക് മത്സരിക്കുകയും വിജയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് പ്രോത്സാഹജനകമാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Guests enjoy an entertainment program at IMPACT’s Diwali gala.

പരിപാടിയെകുറിച്ചുള്ള ഫോട്ടോകളും ചിന്തകളും പങ്കുവയ്ക്കാൻ പങ്കെടുത്തവരിൽ പലരും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ എത്തി. “മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾക്കായി ഹിന്ദുക്കളിൽ നിന്നുള്ള #ദീപാവലി ആശംസകൾ,” ഗ്രൂപ്പ് അതിന്റെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജിൽ എഴുതി, ചടങ്ങിൽ അവരുടെ അഡ്വക്കസി ഡയറക്ടർ നിഖിൽ മണ്ഡലപർത്തിയുടെ ഫോട്ടോ പങ്കിട്ടു. ഇന്ത്യയിലെ ബഹുസ്വരതയ്ക്കും മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾക്കും വേണ്ടി നിർഭയമായി സംസാരിച്ചതിന് പ്രതിനിധി റോ ഖന്നയ്ക്ക് മണ്ഡലപർത്തി നന്ദി പറഞ്ഞു. ഈ വരുന്ന വർഷം എല്ലാവർക്കും കൂടുതൽ വെളിച്ചവും നീതിയും നൽകട്ടെ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഇന്നലെ രാത്രി, ഡിസിയിൽ നടന്ന ഇന്ത്യൻ ഇംപാക്റ്റ് ദീപാവലി ആഘോഷത്തിൽ നമ്മുടെ രാഷ്ട്ര നേതാക്കളിൽ പലരുടെയും കൂടെ പങ്കെടുക്കാൻ എനിക്ക് അവസരം ലഭിച്ചു. യുഎസ് സർജൻ ജനറൽ ഡോ. വിവേക് കൃഷ്ണമൂർത്തി, സെനറ്റ് ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് ചക്ക് ഷുമർ, നാൻസി പെലോസി, കോൺഗ്രസ് അംഗം റോ ഖന്ന, രാജാ കൃഷമൂർത്തി, വിസ്‌കോൺസിൻ അറ്റോർണി ജനറൽ ജോഷ് കൗൾ, അരിസോണ സ്റ്റേറ്റ് പ്രതിനിധി അമിത് ഷാ തുടങ്ങി രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഇന്ത്യക്കാരായ ഉദ്യോഗസ്ഥരും പുതിയ സുഹൃത്തുക്കളും പങ്കെടുത്തു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എന്റെ എല്ലാ ഹിന്ദു സുഹൃത്തുക്കൾക്കും ദീപാവലി ആശംസകൾ,” ജഡ്ജ് ജൂലി മാത്യൂസ് തന്റെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജിൽ കുറിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News