2024-ലെ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: തന്റെ നിലപാട് ഇടക്കാല തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് ട്രംപ്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: 2024ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ താൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കുമോ എന്ന തീരുമാനം അടുത്ത വർഷത്തെ ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്.

“ഞാൻ തീർച്ചയായും അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുകയാണ്, നമുക്ക് കാണാം,” ട്രംപ് ഫോക്സ് ന്യൂസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. തന്റെ തീരുമാനത്തിൽ ധാരാളം പേര്‍ സന്തോഷിക്കുമെന്നും, മിഡ്‌ടേമിന് ശേഷം അത് പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം സൂചിപ്പിച്ചു.

വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ഒരു തവണ സേവനമനുഷ്ഠിച്ച ശേഷം 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഡെമോക്രാറ്റ് ജോ ബൈഡനോട് പരാജയപ്പെട്ട ട്രംപ്, ടൈംലൈൻ “ഒരുപക്ഷേ ഉചിതമായിരിക്കാം” എന്നും കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ജനുവരിയിൽ സ്ഥാനമൊഴിഞ്ഞതുമുതൽ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഒരു തിരിച്ചുവരവ് പ്രചാരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശയം ഇടയ്ക്കിടെ ഉയർത്താറുണ്ട്. എന്നാല്‍, ഫോക്സ് ന്യൂസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ താൻ ഇതിനകം ഏതെങ്കിലും തീരുമാനമെടുത്തിട്ടുണ്ടോ എന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചില്ല.

സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ അനുകൂലിച്ചും തന്റെ പിന്തുണക്കാരുടെ അടിത്തറയെ ഊർജ്ജസ്വലമാക്കുന്നതിനായി പ്രചാരണ രീതിയിലുള്ള റാലികൾ നടത്തിയും ട്രംപ് രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടത്തിൽ തുടരുകയാണ്.

2022ലെ ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് യു എസ് തയ്യാറെടുക്കുമ്പോൾ ഡമോക്രാറ്റുകളുടെ പ്രതിഛായക്ക് മങ്ങലേല്‍ക്കുന്നതാണ് സമീപകാല അഭിപ്രായ സർവേകളില്‍ കാണിക്കുന്നത്.

ബുധൻ മുതൽ വെള്ളി വരെ നടത്തിയ യുഎസ്എ ടുഡേ/സഫോക്ക് യൂണിവേഴ്സിറ്റി പോൾ, ഡെമോക്രാറ്റുകളെക്കാൾ കോൺഗ്രസ് ബാലറ്റിൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ വ്യക്തമായ ലീഡ് നിലനിർത്തുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് 38 ശതമാനത്തിലേക്ക് താഴ്ന്നു.

2024-ൽ ബൈഡൻ രണ്ടാം ടേമിലേക്ക് മത്സരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഏകദേശം മൂന്നിൽ രണ്ട് അമേരിക്കക്കാരും (64 ശതമാനം) പറയുന്നു. ഇതിൽ 28 ശതമാനം ഡെമോക്രാറ്റുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു. 24 ശതമാനം റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരുൾപ്പെടെ 58 ശതമാനം പേരാണ് ട്രംപിനെതിരെ അഭിപ്രായം രേഖപ്പെടുത്തിയത്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം തന്നെ വോട്ട് ചെയ്ത പലർക്കും നിരാശയാണ് ബൈഡന്‍ സമ്മാനിച്ചത്. സർവേയിൽ പങ്കെടുത്തവരിൽ 16 ശതമാനം പേരും അവർ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും മോശമായ ജോലിയാണ് അദ്ദേഹം ചെയ്തതെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. മൊത്തത്തിൽ, 46 ശതമാനം അമേരിക്കക്കാരും ആ വീക്ഷണം പുലർത്തുന്നു.

ബൈഡനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം കൂടുതൽ ആശങ്കാജനകമാണ്, എമേഴ്‌സൺ കോളേജിന്റെ മറ്റൊരു പുതിയ സർവേ, ഇന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നാൽ ട്രംപ് നിലവിലെ സ്ഥാനാർത്ഥിയെ രണ്ട് പോയിന്റിന് – 45 മുതൽ 43 ശതമാനം വരെ തോൽപ്പിക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തി. എന്നാല്‍, ബൈഡന് ട്രാക്കിലേക്ക് മടങ്ങാൻ ധാരാളം സമയമുണ്ടെന്ന് ഡെമോക്രാറ്റിക് തന്ത്രജ്ഞർ പറയുന്നു.

തന്റെ അജണ്ടയെച്ചൊല്ലി മാസങ്ങളോളം നീണ്ടുനിന്ന ഡെമോക്രാറ്റിക് ചേരിതിരിവിന് ശേഷം, കോൺഗ്രസിലെ ഉഭയകക്ഷി പിന്തുണയോടെ നീണ്ട 1.2 ട്രില്യൺ ഡോളർ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസന പദ്ധതി പാസാക്കിയതിന് ശേഷം പ്രസിഡന്റ് ബൈഡൻ വെള്ളിയാഴ്ച വലിയ വിജയം നേടി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment