പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ തൊഴിലവസരങ്ങൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കില്ല, പുതിയവ സൃഷ്ടിക്കും: ഇ.യു. ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍

ദുബായ്: മനുഷ്യരുടെ തൊഴിലുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്ന ഉയർന്നു വരുന്ന സാങ്കേതിക വിദ്യകളെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്ന് ഒരു ഉയർന്ന യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ (ഇയു) ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ ഒരു മാധ്യമത്തിനു നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞു. പകരം പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കും. ഇന്റർ-ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷണൽ റിലേഷൻസ് ആൻഡ് ഫോർസൈറ്റ് ഫോർ യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മാരോസ് സെഫ്കോവിച്ച് ആണ് ഈ അഭിപ്രായം പങ്കുവെച്ചത്.

“2050 ആകുമ്പോഴേക്കും ഇന്നത്തെ ജോലികളിൽ 50 ശതമാനവും ഓട്ടോമേറ്റഡ് ആകും. പുതിയ ടാസ്ക്കുകളും പ്രത്യക്ഷപ്പെടും. 2050-ഓടെ 75 ശതമാനം തൊഴിലാളികളും മാനുവൽ തൊഴിലാളികളും സാങ്കേതിക വിദഗ്ധരുമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഹരിത പരിവർത്തനം ഊർജ്ജ മേഖലയിൽ താഴ്ന്നതും ഇടത്തരവുമായ നൈപുണ്യമുള്ള റോളുകൾക്കുള്ള ആവശ്യം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് തുടരും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് (AI), റോബോട്ടിക്‌സ് എന്നിവയുടെ വ്യാപകമായ വിന്യാസം കണക്കിലെടുത്ത് ഭാവിയിൽ എത്ര മാനുവൽ, ടെക്‌നിക്കൽ ജോലികൾ പ്രതീക്ഷിക്കാമെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “ഇതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ശാസ്ത്രീയ തെളിവുകൾ പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, അത് ചിലപ്പോൾ 100 ശതമാനം കൃത്യത പോലും ഉണ്ടാകില്ല. കാരണം, കോവിഡ് പാൻഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തിൽ പ്രതിസന്ധിക്കുശേഷം തൊഴിലില്ലായ്മയെക്കുറിച്ച് വലിയ ആശങ്കയുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് ഞാൻ ഓർക്കുന്നു. പാൻഡെമിക്കിന് ശേഷമുള്ള തൊഴിലാളി ക്ഷാമമാണ് യൂറോപ്പിലെ ഇപ്പോഴത്തെ പ്രശ്നം. ഇപ്പോഴുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ആളുകൾക്ക് ജോലി നൽകാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയും.”

കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ച ദുബായ് എക്‌സ്‌പോ 2020 ലെ സ്ലൊവാക്യൻ പവലിയനിൽ ഒരു വിദേശ മാധ്യമത്തിനു നല്‍കിയ പ്രത്യേക അഭിമുഖത്തിൽ, ആദ്യത്തെ മെഷീനുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ സമാനമായ ആശങ്കകൾ (AI, റോബോട്ടിക്‌സ് മുതലായവ) ഉണ്ടായിരുന്നു എന്ന ചരിത്രപരമായ വസ്തുതയിലേക്ക് സെഫ്‌കോവിച്ച് വിരല്‍ ചൂണ്ടി. STEM [ശാസ്ത്രം, സാങ്കേതികവിദ്യ, എഞ്ചിനീയറിംഗ്, കണക്ക്] വിഷയങ്ങളിൽ ലോകത്തിന് കൂടുതൽ ശക്തമായ വിദ്യാഭ്യാസം ആവശ്യമാണെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. “നമ്മുടെ പുതിയ തലമുറയെ മികച്ച രീതിയിൽ തയ്യാറാക്കേണ്ടതുണ്ട്, എന്നാൽ അതേ സമയം തന്നെ ധാരാളം മാനുവൽ അല്ലെങ്കിൽ ടെക്നിക്കൽ ജോലികൾ ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് അത് സത്യമാണെന്ന് ഞാൻ ഊഹിക്കുന്നു. തൊഴിൽ വിപണിയിൽ കൂടുതൽ വേഗത്തിലുള്ള ചലനത്തിനായി ആളുകളെ സജ്ജമാക്കാൻ ഞങ്ങൾ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്നത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച പത്ത് തൊഴിലുകൾ അഞ്ച് വർഷം മുമ്പ് ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സഹകരണത്തെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ചുകൊണ്ട്, 2050-ഓടെ കാർബൺ ന്യൂട്രാലിറ്റി കൈവരിക്കുന്നതിനുള്ള യുഎഇയുടെ പ്രഖ്യാപനങ്ങളിലും അതേ സമയം മീഥേൻ ഉദ്‌വമനം 30 ശതമാനം കുറയ്ക്കാൻ യൂറോപ്യൻ യൂണിയനും യുഎസും നടത്തിയ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയിലും ചേരാൻ അദ്ദേഹം ശ്രമിച്ചു. “ഇവ നമുക്കെല്ലാവർക്കും വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട നാഴികക്കല്ലുകളാണ്.”

ഡിജിറ്റൈസേഷൻ സഹകരണത്തിന്റെ മറ്റൊരു പ്രധാന മേഖലയാണെന്ന് സെഫ്കോവിച്ച് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. വിഭവസമൃദ്ധി, വഴക്കം, തന്ത്രപരമായ സ്വയംഭരണം എന്നിവയും ഇരുപക്ഷത്തിനും താൽപ്പര്യമുള്ള പൊതുവായ വിഷയങ്ങളാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യൂറോപ്യൻ യൂണിയന്റെ തുറന്ന തന്ത്രപരമായ സ്വയംഭരണവും ആഗോള നേതൃത്വവും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയുന്ന 10 മേഖലകൾ EU ഇതിനകം കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. “ഞങ്ങൾക്ക് വളരെ ഫലപ്രദമായ ചർച്ചകൾ മാത്രമല്ല, ഭാവിയിൽ ഈ മേഖലകളിലെല്ലാം നല്ല സഹകരണം നേടാനും കഴിയും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യുഎഇ പവലിയനിൽ തുടങ്ങി എക്സ്പോ 2020യില്‍ സെഫ്കോവിച്ച് ഏതാനും പവലിയനുകൾ സന്ദർശിച്ചു. പാരമ്പര്യത്തെയും ചരിത്രത്തെയും അടിസ്ഥാനമാക്കി അടുത്ത 50 വർഷത്തേക്കുള്ള കാഴ്ചപ്പാട് അവതരിപ്പിക്കുന്ന പവലിയന്റെ ഘടനയ്ക്ക് പിന്നിലെ വാസ്തുവിദ്യാ രൂപകല്പനയും ആശയങ്ങളും വളരെ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം
അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഹരിത ഊർജം, ഡിജിറ്റൈസേഷൻ, തൊഴിൽ ശക്തി വിദ്യാഭ്യാസം എന്നിവയെ സംബന്ധിച്ച യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സിന്റെ ശതാബ്ദി പദ്ധതിയുടെ [2071-ഓടെ] തത്വങ്ങൾ അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, “ഇതാണ് ഞങ്ങൾ EU-യും UAE-യും തമ്മിൽ പങ്കിടുന്നത്.” അതിനാൽ കഴിഞ്ഞ 50 വർഷമായി യുഎഇ എത്രമാത്രം നേട്ടങ്ങൾ കൈവരിച്ചുവെന്നും ഇതിൽ എത്ര പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകളും പുതിയ സാധ്യതകളും എക്സ്പോയിൽ അവതരിപ്പിച്ചുവെന്നും കാണുന്നത് വളരെ ശ്രദ്ധേയമാണ്.

എക്‌സ്‌പോ 2020 സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ യുഎഇ മികച്ച ആതിഥേയ രാജ്യമാണെന്ന് യുഎഇ വീണ്ടും തെളിയിച്ചതായി യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment