ശ്രീനഗറിലും കുൽഗാമിലും സുരക്ഷാ സേനയുമായുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ രണ്ടു ഭീകരര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു

ശ്രീനഗർ: ജമ്മു കശ്മീരിലെ ശ്രീനഗറിൽ സുരക്ഷാ സേനയുമായുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ രണ്ടു ഭീകരര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ഒരു ഭീകരൻ കുൽഗാം ജില്ലയിലാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടതെന്ന് പോലീസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ നിന്ന് എകെ 47 ഉം വെടിയുണ്ടകളും കണ്ടെടുത്തു.

ശ്രീനഗർ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ഭീകരൻ പുൽവാമയിലെ ഖ്രൂവിൽ നിന്നുള്ള ആമിർ റിയാസാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞതായി കശ്മീർ ഐജിപി വിജയ് കുമാർ മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കവെ സ്ഥിരീകരിച്ചു. നിരോധിത ഭീകര സംഘടനയായ മുജാഹിദ്ദീൻ ഗസ്‌വത്തുൽ ഹിന്ദ് എന്ന സംഘടനയുമായി ബന്ധമുള്ളയാളാണ് ഇയാൾ.

ലെത്‌പോറ ഭീകരാക്രമണക്കേസിലെ പ്രതിയുടെ ബന്ധുവാണ് റിയാസ്, ഫിദായീൻ ആക്രമണം നടത്താൻ നിയോഗിക്കപ്പെട്ടയാളാണ് റിയാസ് എന്ന് കുമാർ പറഞ്ഞു.

ഭീകരരുടെ സാന്നിധ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വ്യക്തമായ വിവരത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പോലീസിന്റെയും സൈന്യത്തിന്റെയും സംയുക്ത സംഘം പ്രദേശം വളയുകയും തിരച്ചിൽ നടത്തുകയും ചെയ്തതിന് പിന്നാലെയാണ് ഭീകരരും സുരക്ഷാ സേനയും തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടൽ നടന്നത്.

ഭീകരർ ഒളിച്ചിരിക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് സുരക്ഷാ സേന വളഞ്ഞപ്പോള്‍, അവർ വെടിവെയ്പ് ആരംഭിച്ചത് ഏറ്റുമുട്ടലിന് കാരണമായി.

അതേസമയം, കുൽഗാം മേഖലയിൽ രണ്ട് ഭീകരരെ സുരക്ഷാസേന നിർവീര്യമാക്കി. ആയുധങ്ങളും വെടിക്കോപ്പുകളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള സാമഗ്രികൾ കണ്ടെടുത്തിട്ടുണ്ട്. തിരച്ചിൽ ഇപ്പോഴും നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ജമ്മു കശ്മീർ പോലീസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

“നിർവീര്യമാക്കിയ ഭീകരർ എച്ച്‌എം ഷിറാസ് മൗലവിയുടെയും യാവർ ഭട്ടിന്റെയും ജില്ലാ കമാൻഡറാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. 2016 മുതൽ ഷിറാസ് സജീവമായിരുന്നു. നിരപരാധികളായ യുവാക്കളെ ഭീകരസംഘടനകളിലേക്കും നിരവധി സിവിലിയൻ കൊലപാതകങ്ങളിലേക്കും റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നതിലും പങ്കാളിയായിരുന്നു.

ഇന്നലെ കുൽഗാം ഏറ്റുമുട്ടലിൽ അജ്ഞാതനായ ഒരു ഭീകരൻ കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു. തെക്കൻ കശ്മീരിലെ കുൽഗാമിലെ ചവൽഗാം മേഖലയിൽ ഭീകരരുടെ സാന്നിധ്യമുണ്ടെന്ന പ്രത്യേക വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സുരക്ഷാ സേന അവിടെ തിരച്ചിൽ ആരംഭിച്ചതായി പോലീസ് അറിയിച്ചു.

പ്രദേശത്ത് സൈന്യം തിരച്ചിൽ നടത്തുന്നതിനിടെ ഭീകരർ വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. സൈന്യം തിരിച്ചടിച്ചതോടെ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ഒരു തീവ്രവാദി കൊല്ലപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News