‘യുവാക്കളിലും ഗര്‍ഭിണികളിലും പ്രമേഹം തടയുക എന്നത് വെല്ലുവിളി; ഡോ. ജിതേന്ദ്ര സിംഗ്

യുവാക്കളിലും ഗർഭിണികളിലും പ്രമേഹം തടയുക എന്നതാണ് ഇന്നത്തെ അടിയന്തര വെല്ലുവിളിയെന്ന് കേന്ദ്ര സഹമന്ത്രി ഡോ. ജിതേന്ദ്ര സിംഗ് ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു.

പ്രശസ്ത ഡയബറ്റോളജിസ്റ്റ് കൂടിയായ മന്ത്രി, എല്ലാ പ്രസവ ആശുപത്രികളിലും എല്ലാ ഗർഭിണികൾക്കും നിർബന്ധമായും പ്രമേഹ പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇന്ത്യയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 70 ശതമാനത്തിലധികം പേരും 40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രമേഹത്തെ ചെറുക്കുന്നതിന് സാമൂഹികവും സമഗ്രവുമായ സമീപനം വേണമെന്ന് സിംഗ് പറഞ്ഞു. പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിൽ പുതിയ മാനദണ്ഡങ്ങൾ കണ്ടെത്താൻ കോവിഡ് നമ്മളെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. കൂടാതെ, പരമ്പരാഗത ഇന്ത്യൻ മാനേജ്മെന്റ് രീതികൾ അലോപ്പതി സംവിധാനവുമായി സംയോജിപ്പിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യവും വെളിപ്പെടുത്തി.

“പ്രമേഹം ആഗോളതലത്തിൽ വളരുന്ന ഒരു പകർച്ചവ്യാധിയാണ്, ഇന്ത്യയിൽ കൂടുതലും. ഇന്ത്യയിൽ മൊത്തം 88 ദശലക്ഷം മുതിർന്നവർക്ക് പ്രമേഹമുണ്ട്. ഏറ്റവും പുതിയ ഇന്റർനാഷണൽ ഡയബറ്റിസ് ഫെഡറേഷന്റെ (ഐഡിഎഫ്) കണക്കുകൾ പ്രകാരം ഇത് ഏകദേശം 74 ശതമാനം വർധിച്ച് 153 ദശലക്ഷമായി. 2045-ഓടെ ദശലക്ഷക്കണക്കിനായി വര്‍ദ്ധിച്ച് ഇന്ത്യ ലോകത്തിന്റെ പ്രമേഹ തലസ്ഥാനമായി മാറാനുള്ള സാഹചര്യമുണ്ടാക്കും,” സിംഗ് പറഞ്ഞു.

ദേശീയ ഡിജിറ്റൽ ആരോഗ്യ ദൗത്യത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കവേ, പൗരന്മാർക്ക് അവരുടെ എല്ലാ മെഡിക്കൽ വിവരങ്ങളും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒരു ഹെൽത്ത് കാർഡ് നൽകിയാല്‍ ഇന്ത്യയിലെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിൽ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

മെഡിക്കൽ ടെസ്റ്റുകൾ, അസുഖങ്ങൾ, ഡോക്ടർമാരുടെ കുറിപ്പടികൾ, മെഡിക്കൽ റിപ്പോർട്ടുകൾ എന്നിവയുടെ വിശദാംശങ്ങൾ ഒരൊറ്റ ഐഡന്റിറ്റി കാർഡിലായിരിക്കുമെന്നും, ഇത് ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തേതായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലോക പ്രമേഹ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് സ്വാമി വിവേകാനന്ദ യോഗ അനുസന്ധാന സമസ്ഥാന, എസ്-വ്യാസ (ബെംഗളൂരു), സെൻട്രൽ കൗൺസിൽ ഫോർ റിസർച്ച് ഇൻ യോഗ ആൻഡ് നാച്ചുറോപ്പതി, സിസിആർവൈഎൻ (ന്യൂഡല്‍ഹി) എന്നിവ സംയുക്തമായി സംഘടിപ്പിച്ച ലോക പ്രമേഹ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് പ്രമേഹത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വെബിനാറിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു കേന്ദ്രമന്ത്രി.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment