ടി20 ലോകകപ്പ് ഫൈനൽ: ഡേവിഡ് വാർണറുടെ മാൻ ഓഫ് ദ ടൂർണമെന്റ് താൻ പ്രവചിച്ചിരുന്നുവെന്ന് ആരോൺ ഫിഞ്ച്

ദുബായ്:  ഒരു മാസം മുമ്പ്  ഡേവിഡ് വാർണറെ ക്യാപ്റ്റൻ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഐപിഎൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിയായ സൺറൈസേഴ്സ് ഹൈദരാബാദ് പ്ലെയിംഗ് ഇലവനിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്തു.  എന്നാൽ, ആരോൺ ഫിഞ്ചിന് തന്റെ ഓപ്പണിംഗ് പങ്കാളിയിൽ വിശ്വാസമുണ്ടായിരുന്നു. കോച്ച് ജസ്റ്റിൻ ലാംഗറുമായുള്ള ഒരു കോളിനിടെ, “ഡേവിഡ് വാർണർ മാൻ ഓഫ് ദ ടൂർണമെന്റ് നേടും” എന്ന് അദ്ദേഹം പ്രവചിച്ചു. സ്റ്റൈലിഷ് ഓപ്പണർ അത് ചെയ്തു. പാക്കിസ്ഥാന്റെ ബാബർ അസമിന് പിന്നിൽ ടൂർണമെന്റിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന രണ്ടാമത്തെ സ്‌കോററായി മാന്‍ ഓഫ് ദ ടൂര്‍ണ്ണമെന്റ് (MoT) അവാർഡ് നേടി.

ടൂര്‍ണമെന്റ് തുടങ്ങുമ്പോള്‍ മോശം ഫോമിലായിരുന്ന ഡേവിഡ് വാര്‍ണര്‍ ഗംഭീര തിരിച്ചുവരവാണ് ഓസീസ് ജഴ്‌സിയില്‍ നടത്തിയത്. ആറ് മത്സരത്തില്‍ നിന്ന് 236 റണ്‍സാണ് വാര്‍ണര്‍ നേടിയത്. ഇതില്‍ മൂന്ന് അര്‍ധ സെഞ്ച്വറിയും ഉള്‍പ്പെടും. റണ്‍വേട്ടക്കാരില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ വാര്‍ണറുടെ പ്രകടനം ഓസീസിന്റെ കിരീട നേട്ടത്തില്‍ നിര്‍ണ്ണായകമായെന്ന് പറയാം. ഇപ്പോഴാണ് ആരോണ്‍ ഫിഞ്ചിന്റെ പ്രവചനം എത്ര ശരിയായിരുന്നു എന്ന് മനസ്സിലാക്കേണ്ടത്.

“നിങ്ങള്‍ ഇത് പ്രതീക്ഷിച്ച് കാണില്ല. എന്നാല്‍ വാര്‍ണറുടെ ഈ പ്രകടനം ഞാന്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. ഇത് കള്ളം പറയുന്നതല്ല. സത്യസന്ധമായി പറയുന്നതാണ്. കുറച്ച് മാസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് ഞാന്‍ ജസ്റ്റിന്‍ ലാംഗറെ വിളിച്ചിരുന്നു. ഡേവിയെക്കുറിച്ചോര്‍ത്ത് ആശങ്കപ്പെടേണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു. അവന്‍ ടൂര്‍ണമെന്റിലെ താരമാകുമെന്നും പറഞ്ഞു. ആദം സാംബ ടൂര്‍ണമെന്റിലെ താരമാകുമെന്നാണ് കരുതിയത്. വാര്‍ണര്‍ പ്രതിഭാശാലിയായ താരമാണ്. പോരാടുന്നവനാണ് വാര്‍ണര്‍. എക്കാലത്തെയും മികച്ച ബാറ്റ്‌സ്മാന്‍മാരിലൊരാളായി വാര്‍ണറുമുണ്ടാവും. അവസാന മത്സരങ്ങളിലെല്ലാം സവിശേഷമായ പ്രകടനമാണ് അവന്‍ നടത്തിയത്,” ആരോൺ ഫിഞ്ച് ഞായറാഴ്ച മത്സരത്തിന് ശേഷമുള്ള പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഡേവിഡ് വാർണറെ ക്യാപ്റ്റൻ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഐപിഎൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിയായ സൺറൈസേഴ്സ് ഹൈദരാബാദ് പ്ലെയിംഗ് ഇലവനിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്തു. ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ടി20 ലോകകപ്പ് ടീമിലെയും പ്ലേയിംഗ് ഇലവനിലെയും തിരഞ്ഞെടുത്തത് ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർത്തി.

ഡേവിഡ് വാർണർ വിശ്വാസത്തിന് പ്രതിഫലം നൽകി. ഈ ടി20 ലോകകപ്പിൽ, 48.16 ശരാശരിയിൽ മൂന്ന് അർധസെഞ്ചുറികളും 146.70 സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റും ഉൾപ്പെടെ 7 ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്ന് 289 റൺസ് അദ്ദേഹം നേടിയിട്ടുണ്ട് – 2020 വരെ ഐപിഎല്ലിൽ അദ്ദേഹം കാണിച്ചതിന് സമാനമായ കണക്കുകൾ.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment